RHF Trophy : 2 तास निर्माण केले वादळ, अवघ्या 17 चेंडूत ठोकल्या 74 धावा, नंतर धडाकेबाज शतक, संघाचा 207 धावांनी विजय


वय 27, इंग्लंडचे नागरिकत्व आणि तरी तिने तोडफोडीचे क्षेत्र केले स्वतःची मायभूमी. उजव्या हाताची स्फोटक स्वभावाची फलंदाज पायगे स्कोफिल्डने ब्रिस्टॉलचा तळ बनवला आणि कहर निर्माण केला. तिच्या बॅटने निर्माण केलेली हाणामारी संपूर्ण दोन तास चालली. हे धक्कादायक शतक होते, ज्यामध्ये 74 धावा केव्हा झाल्या हे देखील कळले नाही. आता अशा वादळात गोलंदाजांच्या भवितव्याचा अंदाज तुम्हीच लावू शकता.

इंग्लंडमध्ये अजूनही आरएचएफ ट्रॉफीचे सामने सुरू आहेत. या स्पर्धेत 1 मे रोजी साऊथ ईस्ट स्टार्स आणि वेस्टर्न स्टॉर्म या दोन महिला क्रिकेट संघांमध्ये स्पर्धा सुरू होती. या सामन्यात साउथ ईस्ट स्टार्सने प्रथम फलंदाजी केली आणि नंतर असे घडले ज्यासाठी आम्ही तुम्हाला हलके संकेत दिले आहेत.

साउथ ईस्ट स्टार्सची सुरुवात खराब झाली. पहिल्या 3 विकेट फक्त 17 धावांत पडल्या. यानंतर 80 धावांपर्यंत मजल मारत असताना चौथी विकेटही पडली. कसातरी संघाच्या स्कोअर बोर्डाने 100 धावांचा टप्पा ओलांडला. पण तोपर्यंत 5वी विकेटही पडली होती. या बिकट अवस्थेत पेग स्कोफिल्डने संघाच्या धावफलकाला गती दिली.

या 27 वर्षीय फलंदाजाने जवळपास 2 तास फलंदाजी केली. त्याने 119 मिनिटांच्या खेळीत 109 चेंडूंचा सामना केला आणि नाबाद 134 धावा केल्या. त्यात 14 चौकार आणि 3 षटकारांचा समावेश होता. याचा अर्थ, त्याने आपल्या डावात केवळ 17 चौकारांवर 74 धावा केल्या.

पेजच्या या स्फोटक खेळीचा परिणाम असा झाला की क्रिकेट सामन्यात गडगडताना दिसणाऱ्या साउथ ईस्ट स्टार्सचा डाव 50 षटकांत 7 बाद 296 धावांवर संपुष्टात आला. प्रत्युत्तरात या सामन्यात साउथ ईस्ट स्टार्सविरुद्ध खेळणारा वेस्टर्न स्टॉर्मचा संघ अवघ्या 89 धावांत गारद झाला. अशाप्रकारे साउथ ईस्ट स्टार्सने 207 धावांच्या मोठ्या फरकाने सामना जिंकला.