Divorced Photoshoot: प्री वेडिंग…बेबी शॉवरनंतर…आता घटस्फोटाचे फोटोशूट, त्यात गैर काय?


शेजाऱ्यांची मुलगी पतीला सोडून माहेरी परतल्याची माहिती आहे. तिला एक मुलगी पण आहे. आता तिच्याशी कोण लग्न करणार? काय आणि कसे होईल काही माहीत नाही. घटस्फोटही झाल्याचे ऐकले आहे. विचार करा, शेजाऱ्याच्या मुलीने स्वत: फोटोशूट करून समाजाला सांगावे की ती आता आनंदाने घटस्फोट घेत आहे आणि एवढेच सांगू नये तर तिच्या नवऱ्याला लाथ मारतानाचा फोटो व्हिडिओही शेअर करावा. आधुनिक समाजात हा नवा प्रयोग आहे.

ते योग्य की अयोग्य यावर वाद होऊ शकतो, पण ज्या महिलेने आपण शिडीवरून पडून चेहऱ्याच्या दुखापतीमुळे पडल्याचे सांगितले, तेव्हा तिने आपल्या जखमा उखडून काढता आल्याचे दाखवून दिले आणि मलम लावण्यासही आपण सक्षम असल्याचे दाखवून दिले, मग लगेचच समाजातील नैतिकता सक्रिय झाली असती. माणसाने हे केले असते, तर वादाला उधाण आले असते. पण तरीही बरोबर-अयोग्य यावर वाद होऊ शकतो, हे चित्रच एक कथा आहे. काहींना कोणाचा तरी इतका त्रास होऊ शकतो की ते यातून सुटका झाल्याचा आनंद साजरा करतात. त्यामुळे जो उत्सव साजरा करत आहे त्याचा प्रश्नच उद्भवत नाही, तर तो दुसऱ्या पक्षासाठी आहे की आपण नात्यात आदर मिळवला आहे.


चेन्नईची अभिनेत्री शालिनी तिच्या ‘मुल्लम मलारम’ या टीव्ही मालिकेसाठी प्रसिद्ध आहे. तिने ‘सुपर मॉम’ या रिअॅलिटी शोमध्ये भाग घेतला आहे. शालिनीचे लग्न रियाजशी झाले असून तिला एक मुलगीही आहे. शालिनीने तिच्या पतीवर शारीरिक आणि मानसिक छळ केल्याचा आरोप केला आणि घटस्फोटाकडे वाटचाल केली. आता घटस्फोट झाला आहे, तो या लग्नात नाही आणि तो ज्या पद्धतीने त्याबद्दल माहिती देत ​​असे तो परदेशी होता. प्री-वेडिंग, बेबी शॉवर, आता घटस्फोटानंतर फोटोशूट अमेरिकेतील नॉर्थ कॅरोलिना येथे या एप्रिल महिन्यात लॉरेन ब्रुकने घटस्फोटानंतर आनंद व्यक्त करत लग्नाचा ड्रेस जाळला आणि हसत हसत फोटोशूटही करून घेतले.

कदाचित हा समूह, ही पिढी, या भावना आता नातेसंबंधात नाहीत किंवा कदाचित छळाची पातळी एवढी होती की लॉरेन किंवा शालिनी अशा प्रकारे कटुता व्यक्त करत आहेत, वी मेटचे गाणे आठवले, जेव्हा तिने त्याचा फोटो जाळला आणि शिवीगाळ केली, मग नायक म्हणाला छान होईल, कदाचित ही देखील एक थेरपी आहे. 31 वर्षीय लॉरेनचे 2012 साली लग्न झाले होते, दोन मुलांची आई, लॉरेनचे नाते दहा वर्षात इतके नकारात्मकतेने भरले होते की या फोटोशूटमध्ये तिच्या आईनेही तिला साथ दिली. पतीचा फोटो फाडून तिने फोटोशूटही करून घेतले.

अमेरिकेची लॉरेन असो वा चेन्नईची शालिनी, त्यांना ज्ञान देणाऱ्यांची कमतरता असेल असे नाही..पण खरे ज्ञान तेच देतात, जे तुमची ओळख करून देतात. लाल कपलमध्ये वर्षानुवर्षे जपत असलेल्या नात्यापेक्षा विभक्त होण्याच्या फोटोशूटमधून जास्त आनंद मिळत असेल, तर कितीही केले तरी स्त्रिया जोपर्यंत प्रेमात असतात, तोपर्यंतच बंधन सहन करतात. परदेशात घटस्फोट फोटोशूट हा नवीन ट्रेंड आहे. भारतीय समाज म्हणून याची भीती वाटणे स्वाभाविक आहे. पण जोपर्यंत कारणे कामी येत नाहीत, तोपर्यंत अशी बंडखोरी होतच राहणार, तो माणूस आहे, तो काहीही करू शकतो, या विचारातून आपल्याला बाहेर पडावे लागेल.