विराट कोहली इतिहास रचण्याच्या मार्गावर, लखनौमध्ये बनवणार मोठा विक्रम!


आयपीएल-2023 मध्ये, रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरू संघ सोमवारी लखनऊ सुपर जायंट्सशी त्यांच्याच घरच्या मैदानावर खेळणार आहे, तेव्हा सर्वांच्या नजरा विराट कोहलीवर असतील. हा अनुभवी फलंदाज सध्या उत्कृष्ट फॉर्ममध्ये असून तो सातत्याने धावा करत आहे. अशा स्थितीत एकना स्टेडियमवर खेळल्या जाणाऱ्या या सामन्यात कोहली नवा विक्रम करू शकतो.

विराट कोहलीचा शेवटचा आयपीएल सीझन काही खास नव्हता. तो धावांसाठी झगडत होता, पण या मोसमात कोहलीने आश्चर्यकारक कामगिरी करत आहे आणि आता तो इतिहास रचण्याच्या उंबरठ्यावर आहे. कोहली आयपीएलमध्ये सर्वाधिक धावा करणारा खेळाडू आहे. आता तो आणखी एक टप्पा गाठण्याच्या जवळ आहे.

कोहलीच्या आयपीएल कारकिर्दीवर नजर टाकली, तर या फलंदाजाने 231 सामन्यांच्या 223 डावांमध्ये 6957 धावा केल्या आहेत. या दरम्यान त्याची सरासरी 36.62 आणि स्ट्राइक रेट 129.72 आहे. कोहलीने आयपीएलमध्ये 5 शतके आणि 49 अर्धशतके झळकावली आहेत. कोहलीने लखनौविरुद्ध आणखी सात धावा केल्या, तर तो आयपीएलमधील सात हजार धावा पूर्ण करेल आणि अशी कामगिरी करणारा तो पहिला फलंदाज ठरेल.

कोहली कोणत्या रंगात आहे हे पाहता तो लखनौविरुद्ध हे स्थान मिळवू शकतो. याशिवाय कोहलीने या सामन्यात अर्धशतक झळकावले तर तो आयपीएलमधील अर्धशतकांचे अर्धशतक पूर्ण करेल. या बाबतीत पंजाब किंग्जचा कर्णधार शिखर धवन त्याला स्पर्धा देत आहे. धवनच्या नावावर 49 अर्धशतकेही आहेत आणि आयपीएलमध्ये सर्वाधिक धावा करण्याच्या बाबतीत तो दुसऱ्या स्थानावर आहे. धवनच्या 212 सामन्यांमध्ये 6506 धावा आहेत.

कोहलीचा सध्याचा हंगाम पाहिला, तर त्याने आठ सामने खेळले असून 333 धावा केल्या आहेत. या कालावधीत त्याने 47.57 च्या सरासरीने धावा केल्या आहेत आणि त्याचा स्ट्राइक रेट 142.31 आहे. या आठ सामन्यांमध्ये त्याने पाच सामन्यांमध्ये अर्धशतके झळकावली आहेत. या मोसमात लखनौ आणि बंगळुरूचे संघ दुसऱ्यांदा आमनेसामने येत आहेत.

या हंगामात या दोन संघांमधील पहिला सामना बंगळुरूच्या एम. चिन्नास्वामी स्टेडियमवर खेळला गेला. या सामन्यात कोहलीची बॅट खेळली गेली आणि त्याने 61 धावांची खेळी केली.या डावात कोहलीने 44 चेंडूंचा सामना केला आणि 4 चौकार आणि तेवढेच षटकार ठोकले.