PS 2 : ऐश्वर्या रायच्या ‘पोन्नियिन सेल्वन-2’ने पार केला 150 कोटींचा आकडा, अमेरिकेत चालली चोल साम्राज्याची जादू


मणिरत्नमचा ‘पोन्नियिन सेल्वन-2’ हा चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर जबरदस्त हिट ठरत आहे. गेल्या वर्षी ‘पोन्नियिन सेल्वन 1’ ने जगभरात 500 कोटींची कमाई केली होती. आता ‘पोन्नियिन सेल्वन 2’ सुद्धा मोठी कमाई करत आहे. ऐश्वर्या रायच्या या चित्रपटात चोल साम्राज्याची कथा दाखवण्यात आली आहे. चित्रपटात सर्वच कलाकारांनी दमदार अभिनय केला आहे. रिलीजच्या अवघ्या 2 दिवसांत या चित्रपटाने जगभरात 150 कोटींचा आकडा पार केला आहे.

‘पोन्नियिन सेल्वन-2’ हा चित्रपट शुक्रवारी म्हणजेच 28 एप्रिल रोजी चित्रपटगृहांमध्ये प्रदर्शित झाला. चित्रपटाच्या ओपनिंग कलेक्शनबद्दल बोलायचे झाले तर, PS 2 ने रिलीजच्या दिवशी 28.50 कोटी कमावले होते. दुसऱ्या दिवशी चित्रपटाच्या कमाईत 10 टक्क्यांनी वाढ होऊन 31 कोटींची कमाई झाली आहे. अशाप्रकारे चित्रपटाने अवघ्या 2 दिवसांत 59.50 कोटी कमावले. तिसऱ्या दिवशी या चित्रपटाने जगभरात 150 कोटींचा आकडा पार केला.

तर PS 2 ने रिलीजच्या अवघ्या 3 दिवसात जगभरात एकूण 150 कोटींचा टप्पा ओलांडला आहे. भारताशिवाय इतर देशांमध्येही या चित्रपटाला चांगलीच पसंती मिळत आहे. जगभरात या चित्रपटाने अवघ्या 2 दिवसांत 50 कोटींहून अधिक कमाई केली आहे. अवघ्या 2 दिवसांत या चित्रपटाने बॉक्स ऑफिसवर शतकी कमाई केली आहे. तामिळनाडूमध्ये PS 2 ला या वर्षातील दुसरी सर्वात मोठी ओपनिंग मिळाली आहे.

PS 2 फक्त मर्यादित स्क्रीन्सवर हिंदीमध्ये रिलीज झाला आहे. या चित्रपटाने पहिल्या दिवशी हिंदी बॉक्स ऑफिसवर केवळ 1.7 कोटींची कमाई केली होती, परंतु दुसऱ्या दिवशी चित्रपटाच्या कमाईत 40% वाढ झाली आहे. दुसऱ्या दिवशी या चित्रपटाने 2.3 कोटींहून अधिक कमाई केली. PS 1 च्या तुलनेत PS 2 ची हिंदी पट्ट्यांवर खूपच कमी प्रमोशन झाले असले तरी चित्रपटाचे कलेक्शन खूपच चांगले होत आहे.

PS 2 ला अमेरिकेत खूप चांगला प्रतिसाद मिळत आहे. व्यापार विश्लेषक रमेश बाला यांच्या मते, ‘पोन्नियिन सेल्वन 2 ने शनिवारी एकट्या उत्तर अमेरिकेत $1 दशलक्षपेक्षा जास्त कमाई केली. हा चित्रपट या वर्षातील अमेरिकेतील दुसरा सर्वात मोठा भारतीय चित्रपट ठरला आहे.

पोन्नियिन सेल्वन 1 बद्दल बोलत असताना, सप्टेंबर 2022 मध्ये प्रदर्शित झालेल्या या चित्रपटाने 2 दिवसात 100 कोटींचा टप्पा ओलांडला होता. या चित्रपटाने जगभरात 500 कोटींची कमाई केली होती. हा चित्रपट 2022 मधील तिसरा सर्वाधिक कमाई करणारा भारतीय चित्रपट होता. असे मानले जाते की PS-2 कमाईच्या बाबतीत PS-1 ला मागे सोडू शकते.