IPL 2023 : विराट कोहली देणार गौतम गंभीरच्या ‘उंगली’चे उत्तर, होणार जोरदार मुकाबला!


10 एप्रिल रोजी बेंगळुरू येथील एम. चिन्नास्वामी स्टेडियमवर खेळल्या गेलेल्या IPL-2023 सामन्यात, लखनौ सुपर जायंट्सने रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूला एका रोमांचक सामन्यात पराभूत केले. यानंतर लखनऊचे मार्गदर्शक गौतम गंभीर यांनी बंगळुरूच्या चाहत्यांकडे बघत तोंडावर बोट ठेवून शांत राहण्यास सांगितले. आता हे दोन्ही संघ सोमवारी पुन्हा आमनेसामने येणार आहेत. यावेळी मैदान लखनौचे एकना स्टेडियम असून या सामन्यात बंगळुरू संघ गंभीरला उत्तर देऊ इच्छितो.

बंगळुरू आणि लखनौ यांच्यात झालेल्या अखेरच्या सामन्यात लखनौने आरसीबीकडून विजय हिसकावून घेतला. या सामन्यात प्रथम फलंदाजी करताना बंगळुरूने दोन गडी गमावून 212 धावा केल्या होत्या. लखनौने नऊ गडी गमावून 213 धावा करून सामना जिंकला.

लखनौ हा सामना जिंकू पाहत नव्हता. त्याने आपले सलामीवीर काइल मेयर्स आणि केएल राहुलला लवकर गमावले होते. दीपक हुडाही लवकर बाद झाला. कृणाल पांड्याला खातेही उघडता आले नाही. संघाची धावसंख्या पाच गड्यांच्या मोबदल्यात 109 धावा होती. त्यानंतर मार्कस स्टोइनिस आणि निकोलस पूरन यांनी वादळ निर्माण केले.या सामन्यात पूरनने 15 चेंडूत अर्धशतक ठोकले. त्याने 19 चेंडूंत चार चौकार आणि सात षटकारांच्या मदतीने 62 धावा केल्या.

मार्कस स्टॉइनिसने 30 चेंडूंत सहा चौकार आणि पाच षटकारांच्या मदतीने 65 धावांची खेळी केली. या दोघांच्या झंझावाती खेळीच्या जोरावर लखनऊने विजय मिळवला होता आणि लखनऊचा संघ विजयी होताच संघाचा मार्गदर्शक गौतम गंभीर यांनी स्टेडियममध्ये बसलेल्या आरसीबीच्या चाहत्यांकडे बोट दाखवत त्यांना शांत राहण्यास सांगितले. असे केल्याने गंभीरला मोठ्या टीकेला सामोरे जावे लागले.

तो सामना बंगळुरूचा भाग होता, पण पूरन आणि स्टॉइनिसने हा सामना त्यांच्याकडून हिसकावून घेतला होता. यानंतर गंभीरने जे काही केले त्यामुळे बंगळुरू संघाची नक्कीच निराशा झाली असेल आणि आता लखनऊमध्ये त्यांना त्याचा बदला घ्यायचा आहे. अशा परिस्थितीत घरच्या मैदानावर झालेल्या पराभवाचा बदला घेता यावा आणि गंभीरने गप्प बसलेल्या चाहत्यांना उत्तर देता यावे यासाठी ती हा सामना जिंकण्याचा प्रयत्न करेल.