आणखी मुले जन्माला घालू शकणार नाही 550 मुलांचा हा ‘बाप’, या कारणाने न्यायालयाने घातली बंदी


पैसा माणसाला काहीही करायला लावू शकतो असे म्हणतात. अगदी कुणाचा खून देखील. अशी अनेक प्रकरणे तुम्ही पाहिली आणि ऐकली असतील, जेव्हा लोक पैशासाठी कोणाचाही खून करतात, तेव्हा त्यांचे हातही थरथरत नाहीत. त्याच वेळी, अनेक लोक पैशासाठी इतके लोभी होतात की ते विचित्र गोष्टी करण्यास मागेपुढे पाहत नाहीत, परंतु अनेक वेळा ते या प्रकरणात वाईटरित्या अडकतात. असेच एक प्रकरण सध्या चर्चेत आहे. एका माणसाला त्याच्या विचित्र कृत्यांमुळे न्यायालयाने बंदी घातली आहे. ती व्यक्ती 5-10 नाही, तर 550 मुलांचा ‘बाप’ असल्याचा दावा केला जात आहे.

वास्तविक, प्रकरण असे आहे की ती व्यक्ती शुक्राणू दान करण्याचे काम करते आणि त्यातून भरपूर पैसे कमावतात, परंतु त्याची पद्धत कायदेशीररित्या वैध नव्हती. अशा परिस्थितीत काही महिलांच्या तक्रारीवरून न्यायालयाने या प्रकरणाची सुनावणी करत त्या व्यक्तीला शुक्राणू दान करण्यास बंदी घातली. नेदरलँडमधील एका न्यायालयाने हा निर्णय दिला आहे.

साऊथ चायना मॉर्निंग पोस्टच्या रिपोर्टनुसार, जोनाथन मेजर असे या व्यक्तीचे नाव असून तो केवळ 41 वर्षांचा आहे. निकाल देताना न्यायालयाने म्हटले आहे की, जोनाथन पुन्हा असे करताना म्हणजेच शुक्राणू दान करताना आढळल्यास त्याला 90 लाख रुपयांचा दंड ठोठावला जाऊ शकतो. खरं तर, नेदरलँडमध्ये असा कायदा आहे की एक पुरुष फक्त 25 मुलांचा बाप होऊ शकतो आणि तोही 12 महिलांपासून. यापेक्षा जास्त मुले जन्माला आल्यास ते कायद्याच्या विरोधात मानले जाईल आणि त्या व्यक्तीवर कायदेशीर कारवाई केली जाईल.

रिपोर्ट्सनुसार, जोनाथन पहिल्यांदा 2017 मध्ये प्रकाशझोतात आला जेव्हा डच सोसायटी ऑफ ऑब्स्टेट्रिक्स अँड गायनॅकॉलॉजीने त्याला इशारा दिला होता. त्यावेळी त्याच्यावर 10 क्लिनिकमध्ये शुक्राणू दान केल्याचा आणि 102 मुलांना जन्म दिल्याचा आरोप होता. त्यानंतर अवघ्या काही महिन्यांपूर्वी शेकडो महिलांनी त्याच्याविरुद्ध खटला दाखल केला होता, त्यानंतर न्यायालयाने त्याला आणखी मुले होण्यास बंदी घातली होती.