या 3 सवयी खराब करतील तुमचा फोन, बदला या सवयी


स्मार्टफोनमुळे आपल्या सर्वांचे जीवन खूप सोपे झाले आहे, मोबाईल फोनद्वारे अनेक कामे घरी बसून पूर्ण केली जातात. जरी आपल्याला आपल्या फोनबद्दल सर्व काही माहित असते, परंतु जाणूनबुजून किंवा नकळत आपण अशा काही चुका करतो, ज्या नंतर आपल्यावर ओझे बनतात. आम्ही तुम्हाला सांगतो की या चुका भविष्यात आमचा फोन खराब करू शकत नाहीत, अशा परिस्थितीत आज आम्ही तुम्हाला त्या 3 चुका सांगणार आहोत ज्या तुम्ही नेहमीच टाळल्या पाहिजेत.

गाठ बांधण्यासाठी एक गोष्ट आणि ती म्हणजे फोनसोबत येणाऱ्या केबल आणि चार्जरद्वारेच तुमचे डिव्हाइस चार्ज करा. अशा अनेक कंपन्या आहेत ज्या त्यांच्या निवडलेल्या मॉडेल्ससह चार्जर प्रदान करत नाहीत, अशा वेळी लोकल चार्जर बाहेरून विकत घेणे किंवा फोनला इतर कंपनीच्या चार्जर किंवा केबलने घरी चार्ज करणे अशा काही चुका करतात, ज्यामुळे केवळ बॅटरीच नाही, तर फोनदेखील खराब होतो. तुमचा फोन खराब होण्यापासून सुरक्षित ठेवायचा असेल तर मूळ चार्जर आणि केबलचाच वापर करा.

जर तुम्हाला तुमच्या फोनच्या प्ले स्टोअरमध्ये कोणतेही अॅप मिळत नसेल, तर थर्ड पार्टीद्वारे गुगलवरून एपीके फाइल डाउनलोड करून आणि फोनमध्ये एपीके इन्स्टॉल करून अॅप चालवण्याची चुक करु नका. असे करणे तुमच्या फोनसाठी धोकादायक ठरू शकते, जर तुम्ही आजपर्यंत असे करत असाल तर तुमची ही सवय त्वरित बदला. कारण अशा फाइल्समध्ये धोकादायक व्हायरसही असू शकतात.

तुम्हीही फ्रीच्या चक्करमध्ये राहत असाल आणि सार्वजनिक वाय-फाय वापरत असाल तर सतर्क व्हा. सार्वजनिक वाय-फायचे प्रकरण महागात पडू शकते, कारण हॅकर्स आणि फसवणूक करणारे सार्वजनिक वाय-फाय वापरून तुमची फसवणूक करू शकतात. एवढेच नाही तर हॅकर्स तुमच्या डिव्हाइसची माहितीही ऍक्सेस करू शकतात.

तुम्हालाही सार्वजनिक वाय-फाय वापरायचे असल्यास, तुम्ही व्हीपीएन वापरत असल्याची खात्री करा. व्हर्च्युअल प्रायव्हेट नेटवर्क पब्लिक नेटवर्कवरही इंटरनेट सुरक्षित पद्धतीने वापरता येते.