आता Swiggy वरून खाद्यपदार्थ ऑर्डर करणे पडणार महागात, प्रत्येक फूड ऑर्डरवर द्यावे लागणार अतिरिक्त शुल्क


तुम्हीही जेवण ऑर्डर करण्यासाठी ऑनलाइन फूड डिलिव्हरी अॅप्स वापरत असाल तर ही बातमी तुम्हाला धक्का बसू शकते. जेव्हा तुम्ही ऑफिसमधून किंवा कुठेतरी थकून घरी येतो आणि स्वयंपाक करायला आवडत नाही, तेव्हा आम्ही अनेकदा ऑनलाइन जेवण ऑर्डर करतो. पण आता असे केल्याने तुमच्या खिशावर बोजा पडू शकतो. होय, आता तुम्हाला ऑनलाइन अन्न वितरणासाठी अतिरिक्त पैसे द्यावे लागतील.

वास्तविक, स्विगीने काही शहरांमध्ये ऑनलाइन फूड डिलिव्हरीवर शुल्क वाढवले ​​आहे. आता स्विगी प्रत्येक ऑर्डरच्या प्रत्येक वस्तूवर किमान काही पैसे आकारेल. त्यामुळे सर्वसामान्य लोकांवर आणि ऑनलाइन खाद्यपदार्थ मागवणाऱ्यांवरील बोजा वाढू शकतो. तुमच्या शहरात स्विगीने किती शुल्क वाढवले ​​आहे, ते आम्ही तुम्हाला सांगतो.

स्विगीने त्याचे किमान शुल्क प्रति ऑर्डर 2 रुपये निश्चित केले आहे. स्विगी ग्राहकांकडून प्लॅटफॉर्म शुल्क आकारून ते आकारेल. आम्ही तुम्हाला सांगतो, सध्या स्विगीने हैदराबाद आणि बंगळुरूसाठी या किमती निश्चित केल्या आहेत. जर तुम्ही या शहरांमध्ये राहत असाल तर तुमच्या खिशावरचा भार वाढू शकतो. कंपनीच्या म्हणण्यानुसार, ती डिलिव्हरी सेवा सुधारण्यासाठी या शुल्काचा वापर करेल. या वाढलेल्या किमती सध्या दिल्ली एनसीआरमध्ये दिसत नसल्या तरी कंपनी लवकरच येथेही वाढ करू शकते.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की, Swiggy फक्त फूड ऑर्डरवर शुल्क आकारेल. याशिवाय स्विगीची ही अट इन्स्टामार्टच्या सेवेवर लागू नाही. दरम्यान, कंपनीने अलीकडेच 380 कर्मचाऱ्यांची छाटणी केली आहे. महसुलात घट झाल्याचे कारण कंपनीकडून सांगण्यात आले. आता कंपनी प्रत्येक ऑर्डरवर शुल्क आकारून आपला महसूल वाढवेल.