उन्हाळ्यात तंदुरुस्त आणि निरोगी राहण्यासाठी या 4 टिप्स फॉलो करा


हवामानातील बदलासोबतच आपण आपल्या आरोग्याचीही अधिक काळजी घेतली पाहिजे. उन्हाळा सुरू झाला आहे. अशा परिस्थितीत आपण निरोगी जीवनशैलीचे पालन करणे महत्त्वाचे आहे. चांगल्या सवयी अंगीकारल्या पाहिजेत. जीवनशैलीत सकारात्मक बदल केले पाहिजेत. अशाच काही सोप्या टिप्स रोज फॉलो कराव्यात जेणेकरून तुमचे आरोग्य चांगले राहील. तुला बरे वाटते निरोगी आहार घेण्यापासून ते सक्रिय राहण्यापर्यंत अनेक गोष्टी तुम्ही फॉलो करू शकता.

यामुळे उन्हाळ्यात निरोगी राहण्यास मदत होईल. यामुळे तुम्ही आरोग्याशी संबंधित अनेक समस्यांपासून स्वतःला वाचवू शकाल. उन्हाळ्यात निरोगी राहण्यासाठी तुम्ही कोणत्या टिप्स फॉलो करू शकता ते आम्ही तुम्हाला सांगतो.

पुरेसे पाणी प्या
उन्हाळ्यात सामान्यतः लोकांना डिहायड्रेशनचा त्रास होतो. अशा परिस्थितीत तुम्ही पुरेसे पाणी पिणे गरजेचे आहे. बाहेरील पॅक आणि साखरयुक्त पेये शक्यतो टाळावीत. अशा पेयांमुळे तुम्हाला काही काळ आराम मिळतो, पण ते तुमच्या आरोग्यासाठी चांगले नसतात. दिवसभरात किमान 7 ते 8 ग्लास पाणी पिण्याचा प्रयत्न करा. हे तुमच्या शरीरातील विषारी पदार्थ काढून टाकते. यामुळे तुमच्या शरीराचे तापमानही योग्य राहते. यासोबतच तुमची पचनसंस्था निरोगी राहते. त्वचेवर नैसर्गिक चमक येते. तुमची उर्जा पातळी वाढते. म्हणूनच भरपूर पाणी प्या.

फिरायला जा
जर तुम्हाला रोज व्यायाम करता येत नसेल तर तुम्ही फिरायला जाऊ शकता. यासह, आपण स्वत: शारीरिकरित्या सक्रिय राहण्यास सक्षम असाल. तुमची उर्जा पातळी देखील उच्च असेल. यासह, आपण निरोगी वजन राखण्यास सक्षम असाल. म्हणूनच दररोज 30 मिनिटे व्यायाम करण्याचा प्रयत्न करा. आपण वाहन चालविण्याऐवजी सार्वजनिक वाहतूक घेऊ शकता. सायकलिंग करू शकतो.

चांगली झोप
तणावमुक्त आणि उत्साही राहण्यासाठी पुरेशी झोप घेणे महत्त्वाचे आहे. चांगल्या आरोग्यासाठी हे खूप महत्वाचे आहे. याच्या मदतीने तुम्ही मधुमेह, लठ्ठपणा आणि तणावापासून स्वतःला वाचवू शकता. म्हणूनच दररोज 7 ते 9 तासांची झोप घ्या. झोपण्याच्या काही तास आधी फोन बाजूला ठेवा. झोपण्यापूर्वी तुम्ही पुस्तके वाचू शकता.

निरोगी आहार
फळे, भाज्या, संपूर्ण धान्य, निरोगी चरबी आणि प्रथिने समृध्द अन्न खा. कमी जंक फूड आणि जास्त कॅलरी असलेले पदार्थ खा. या ऋतूत टरबूज, खरबूज ही फळे खा. ते पाण्याने भरलेले आहेत. ते तुमचे शरीर थंड ठेवण्यास मदत करतात.

Disclaimer: आरोग्य विषयक लेखात दिली गेलेली माहिती प्राथमिक स्वरुपाची आहे. हि माहिती वैद्यकीय सल्ल्याचा पर्याय होऊ शकत नाही  या माहितीचा उपयोग करण्यापूर्वी आपण डॉक्टर अथवा वैद्यकीय तज्ञाकडून खात्री करून घ्यावी. या माहितीची जवाबदारी माझा पेपर घेत नाही