Watch : तुम्हालाही आंब्याचे पापड खायला आवडतात का? हे पाहिल्यानंतर तुम्ही खायचे विसराल


उन्हाळा आला आहे. या मोसमात लोकांना आंबे आणि त्यापासून बनवलेल्या इतर गोष्टी खायला आवडतात. आंब्याबद्दल बोलणे आणि आंब्याच्या पापडाचा उल्लेख न करणे असे होऊ शकत नाही. जरा थांबा, या पारंपारिक स्नॅकचा एक व्हिडिओ इंटरनेटवर खूप व्हायरल होत आहे, ज्याला पाहून लोकांचाही विश्वास बसत नाही. खरं तर, आंब्याचे पापड बनवतानाचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे, जो पाहून तुम्हाला ते खायलाही आवडणार नाही.

आपण सर्वांनी लहानपणी आंब्याचे पापड खाल्लेच असतील. ही अशी गोष्ट आहे, ज्याचा आनंद केवळ लहान मुलांनाच नाही, तर प्रौढांनाही येतो. हे पाहिल्यानंतर तुम्हालाही तुमचे बालपण आठवेल. पण आंब्याचे पापड बनवताना बघितल्यावर तुमची चव नक्कीच बिघडेल. कदाचित हे पाहिल्यानंतर तुम्ही खाणे बंद कराल.


अलीकडेच यासंबंधीचा एक व्हिडिओ फूडएक्सप्लोररललिट नावाच्या इंस्टाग्राम हँडलवर शेअर करण्यात आला आहे. या व्हिडीओमध्ये आंबा पापड बनवण्याची टप्प्याटप्प्याने तयारी दाखवली आहे. हा व्हिडिओ पाहिल्यानंतर सोशल मीडियावर लोक विविध कमेंट करत आहेत.

व्हिडिओमध्ये गावातील काही लोक आंब्याचे पापड बनवताना दिसत आहेत. व्हिडिओमध्ये तुम्ही पाहू शकता की आधी आंबे साफ केले जातात. त्यानंतर आंबा सोलून त्याचा लगदा काढला जातो. आंब्याचे पापड बनवण्याची संपूर्ण प्रक्रिया टप्प्याटप्प्याने दाखवण्यात आली आहे. पण ज्या गोष्टीवर लोक आक्षेप घेत आहेत, ते म्हणजे हाताने आंब्यात साखर मिसळणे. याशिवाय आंब्याच्या पापडाचा थर उन्हात वाळवल्याने नागरिकांकडूनही नाराजी व्यक्त केली जात आहे.

या व्हिडिओमध्ये आंब्याचे पापड हाताने तयार केले जात आहे. त्यामुळे इंटरनेट वापरकर्तेही स्वच्छतेबाबत कमेंट करत आहेत. लोक अस्वच्छता आणि स्वच्छतेवर भाष्य करत आहेत. मात्र दुसरीकडे आंब्याचे पापड बनवणाऱ्या लोकांच्या मेहनतीचेही काही लोक कौतुक करत आहेत. बरं, आंब्याचा पापड बनवतानाचा व्हिडीओ बघून, अजून खायला आवडेल का?