MS धोनीला 183 मध्ये मिळाले वर्षभराचे ‘तिकीट’, तुफानी फलंदाजीने केली सर्वांची सुट्टी


एमएस धोनी त्याच्या क्रिकेट करिअरच्या शेवटच्या टप्प्यावर आहे. त्याने आपल्या प्रदीर्घ प्रवासात भारताला दोनदा विश्वविजेता बनवले. चेन्नई सुपर किंग्जला 4 वेळा चॅम्पियन बनवले. अनेक ऐतिहासिक विजयांचा मुकुट त्याच्या डोक्यावर चढवला गेला. 2004 मध्ये आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण करणाऱ्या एमएस धोनीचा हा दीर्घ प्रवास 183 मध्ये एक वर्षाचे तिकीट मिळाल्यानंतरच सुरू झाला. याचा खुलासा त्यानेच केला.

धोनीच्या नेतृत्वाखाली, चेन्नई सुपर किंग्ज आयपीएल 2023 चा 37 वा सामना राजस्थान रॉयल्स विरुद्ध खेळण्यासाठी जयपूरच्या त्याच मैदानावर उतरला, जो धोनीच्या ODI कारकिर्दीतील 183 धावांच्या सर्वात मोठ्या खेळीसाठी देखील प्रसिद्ध आहे. पिंक सिटीच्या एसएमएस स्टेडियमच्या मैदानावर धोनीही उतरला, तेव्हा त्याच्या कानात आवाज घुमू लागला, जो 15 चौकार आणि 10 षटकारांनंतर स्टेडियममध्ये गुंजला.

चेन्नई आयपीएलमधील 37 वा सामना 32 धावांनी हरली. या पराभवानंतर माहीने राजस्थानच्या गोलंदाजीचे कौतुक केले. यासोबत तो म्हणाला की हे जयपूर स्टेडियम त्याच्यासाठी खूप खास आहे, कारण विशाखापट्टणममधील त्याच्या पहिल्या एकदिवसीय शतकामुळे त्याला आणखी 10 सामने खेळण्याची संधी मिळाली, परंतु जयपूरमध्ये त्याच्या 183 धावांच्या नाबाद खेळीने संघात आपले स्थान निश्चित केले. धोनीने 31 ऑक्टोबर 2005 रोजी श्रीलंकेविरुद्ध नाबाद 183 धावांची खेळी केली होती.

धोनीने आपल्या खेळीत 15 चौकार आणि 10 षटकार मारत भारताला 6 विकेटने विजय मिळवून दिला होता. त्याच्या कारकिर्दीतील हे दुसरे वनडे शतक ठरले. धोनीच्या या शतकानंतर त्याच्या खेळाची जगभरात चर्चा होऊ लागली. लोक त्याच्या शॉट्सबद्दल बोलू लागले. विकेटच्या मागे चमत्कार करण्याबरोबरच त्याची बॅटही जबरदस्त बोलू लागली. त्याने 183 धावांची तुफानी इनिंग खेळून सगळ्यांची सुट्टी करुन सोडली होती आणि तो भारताचा नवा स्टार बनला होता. सामन्यानंतर धोनी म्हणाला की जयपूर त्याच्या हृदयाच्या खूप जवळ आहे.