Jio AirFiber बदलेल ब्रॉडबँडचे जग, 1Gbps स्पीड आणि खास असेल बरेच काही


रिलायन्स जिओ आता लवकरच ग्राहकांसाठी नवीन एअर फायबर सेवा सुरू करणार आहे, कंपनीने गेल्या वर्षी हे उपकरण सादर केले होते. हे डिव्हाईस फिक्स्ड आणि मूव्हेबल अशा दोन पर्यायांसह आणले जाऊ शकते आणि याद्वारे वापरकर्त्यांना वायरलेस इंटरनेट कनेक्टिव्हिटीचा लाभ मिळेल. या यंत्राद्वारे किती गती मिळेल? हे उपकरण कसे काम करते ते आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत.

टिपस्टर अभिषेक यादव यांच्या मते, एअर फायबरच्या नॉन-मूव्हेबल व्हेरिएंटमध्ये दोन युनिट्स असतील, पहिला राउटर जो तुमच्या घराच्या छतावर बसवलेल्या दुसऱ्या युनिटशी केबलद्वारे जोडला जाईल. दुसरीकडे, या उपकरणाची दुसरी आवृत्ती स्मार्टफोन्सप्रमाणे पोर्टेबल असेल आणि वाय-फाय 6 कनेक्टिव्हिटी देईल, ते ब्लॅक अँड व्हाइट फिनिशमध्ये उपलब्ध असेल आणि सेटअप करण्यासाठी तंत्रज्ञांची आवश्यकता नाही.

भूमिगत फायबर ऑप्टिक केबलऐवजी, एअर फायबर 5G अँटेना वापरून इंटरनेट कनेक्शन प्रदान करेल. वापरकर्त्यांना डिव्हाइसमध्ये Jio चे 5G सिम कार्ड स्थापित करावे लागेल जेणेकरून अँटेना सिग्नल पकडू शकेल आणि तुम्हाला हाय स्पीड इंटरनेट देऊ शकेल. एअर फायबर जिओ सेट टॉप बॉक्सलाही सपोर्ट करेल असा दावा टिपस्टरने केला आहे.

सिग्नलच्या ताकदीवर इंटरनेटचा वेग अवलंबून असेल, असे सांगण्यात येत आहे. वापरकर्ते 8K पर्यंत रिझोल्यूशनमध्ये गेम खेळणे, व्हिडिओ चॅटिंग आणि व्हिडिओ स्ट्रीमिंगसारख्या अनेक गोष्टी करू शकतील.

भारतीय बाजारपेठेत रिलायन्स जिओच्या या एअर फायबरची किंमत आणि उपलब्धतेशी संबंधित माहिती या वर्षाच्या अखेरीस उघड होण्याची अपेक्षा आहे. टिपस्टरच्या मते, हा डिव्हाइस 6 हजार रुपयांच्या किंमतीत लॉन्च केला जाऊ शकतो आणि त्याच्या प्लॅनची ​​मासिक किंमत 500 रुपयांपासून सुरू होऊ शकते.