मुकेश अंबानींच्या ‘अँटिलिया’पासून ‘जेके हाऊस’पर्यंत, ही आहेत देशातील सर्वात महागडी घरे, किमती करोडोंमध्ये


भारत हा एक देश आहे जिथे 140 श्रीमंत लोक राहतात. जगाविषयी बोलायचे झाले, तर श्रीमंतांच्या संख्येत भारत तिसऱ्या क्रमांकावर आहे. मुकेश अंबानीपासून सायरस पूनावालापर्यंतची आलिशान घरे येथे आहेत. त्यांची किंमत लाख किंवा 1-2 कोटी नाही तर कित्येक शंभर कोटी आहे. आज आम्ही तुम्हाला अशा श्रीमंत लोकांची घरे दाखवणार आहोत ज्यांची किंमत करोडोंमध्ये आहे. त्याची वेगवेगळ्या शहरात एक नाही, तर अनेक घरे आहेत. भारतीय अब्जाधीशांपैकी सर्वात महागड्या घरात कोण राहतात ते आम्ही तुम्हाला सांगतो.

या लोकांकडे करोडोंची घरे आहेत

अँटिलिया
देशातील सर्वात महागड्या घराबद्दल बोलायचे झाले, तर मुकेश अंबानी यांचे घर सर्वात महागडे आहे. त्याचे घर केवळ भारतातच नाही, तर आशिया खंडातील सर्वात महागडे आहे. मुकेश अंबानींचा आशियाना अँटिलिया मुंबईत पहिल्या क्रमांकावर आहे. हे 27 मजली घर आहे ज्याची किंमत सुमारे 12,000 कोटी रुपये आहे. यामध्ये त्यांचे संपूर्ण कुटुंब एकत्र राहते. 27 मजल्यांपैकी 6 मजले त्यांच्या वाहनांच्या पार्किंगसाठी आहेत.

जेके हाऊस
या यादीत गौतम सिंघानिया यांचे घर दुसऱ्या क्रमांकावर आहे. मुंबईतील या 30 मजली इमारतीत रेमंड ग्रुपचे मालक आपल्या कुटुंबासह राहतात. त्याची किंमत 6,000 कोटी रुपये आहे. त्यांच्या घरात स्विमिंग पूल, स्पा, हेलिपॅड अशा सर्व सुविधा आहेत.

अॅडोब
श्रीमंतांच्या यादीत अंबानी कुटुंबाचे दुसरे घर तिसऱ्या क्रमांकावर आहे. मुकेश अंबानी यांचे धाकटे भाऊ अनिल अंबानी यांचे घरही त्यांच्या भावाच्या घरापेक्षा कमी नाही. मुंबईत त्याच्या भावाच्या घरापासून अवघ्या काही पावलांवर त्यांचे आलिशान घर आहे. त्याची किंमत सुमारे 5,000 कोटी रुपये आहे. यात 17 मजले आहेत.

लिंकन हाऊस
सायरस पूनावाला यांचे घर हे देशातील सर्वात महागड्या घरांपैकी एक आहे. व्हॅक्सिन किंग या नावाने प्रसिद्ध सायरस पूनावाला यांच्या लिंकन हाऊसची किंमत सुमारे 750 कोटी रुपये आहे.