Amazon ने दिला 440W चा झटका, 140 रुपयांनी महागले प्राइम व्हिडिओ प्लॅन


तुम्हाला OTT प्लॅटफॉर्मवर वेब सीरीज बघायला आवडते आणि तुम्हाला Amazon Prime Video देखील आवडतो, मग तुम्हाला मोठा धक्का बसणार आहे. होय, अॅमेझॉनने आपल्या प्राइम व्हिडिओ प्लॅनच्या किंमती गुप्तपणे वाढवून ग्राहकांना धक्का दिला आहे. जिथे एकीकडे कंपनीने ग्राहकांना दिलासा दिला आहे, तर दुसरीकडे काही लोकांना दिलासा दिला आहे का? आता तुम्ही विचाराल ते कसे? तर आम्ही तुम्हाला सांगतो.

प्राइम व्हिडिओचा सबस्क्रिप्शन प्लॅन खरेदी करण्यापूर्वी, तुम्ही हे लक्षात घेतले पाहिजे की कंपनी चार प्लॅन ऑफर करते, ज्यामध्ये मासिक, 3 महिने, वार्षिक आणि हलक्या योजनांचा समावेश आहे. लक्षात ठेवा की Amazon ने डिसेंबर 2021 मध्ये प्राइम व्हिडिओच्या सदस्यता योजनांची घोषणा केली होती. तेव्हा किंमती वाढवण्यात आल्या होत्या.

Amazon प्राइम मेंबरशिपच्या मासिक प्लॅनची ​​किंमत आधी 179 रुपये होती पण आता किंमत 299 रुपये झाली आहे म्हणजेच मासिक प्लॅन 120 रुपयांनी महाग झाला आहे.

दुसरीकडे, Amazon Prime Video च्या 3 महिन्यांच्या प्लॅनची ​​किंमत आधी 459 रुपये होती, पण जर तुम्ही हा प्लान आता खरेदी केला तर हा प्लान तुम्हाला 140 रुपये जास्त मोजावे लागतील, होय, या प्लानची नवीन किंमत 599 रुपये असेल.

दुसरीकडे, वार्षिक योजना खरेदी करणार्‍यांसाठी आनंदाची बातमी म्हणजे कंपनीने आपल्या वार्षिक योजनेच्या किंमतीत वाढ केलेली नाही, म्हणजेच जर तुम्ही एक वर्षाचा प्लॅन घेतला तर हा प्लान आजही 1499 रुपयांचा आहे.

त्याच वेळी, कंपनीने Amazon Prime Lite च्या वार्षिक प्लॅनच्या किंमतीत कोणताही बदल केलेला नाही, आधी हा प्लान 999 रुपये होता आणि आताही या प्लानची किंमत तशीच आहे. याचा अर्थ कंपनीने वार्षिक योजना असलेल्यांना दिलासा देताना केवळ मासिक आणि 3 महिन्यांच्या योजनांच्या किंमतीत वाढ केली आहे.