PAK vs NZ : पाकिस्तानने सुरू केला खेळ, न्यूझीलंडने तो संपवला, उद्ध्वस्त केला 16 वर्षे जुना रेकॉर्ड


पाकिस्तानने 10 दिवसांपूर्वी सुरू केलेला खेळ न्यूझीलंडने संपवला आहे. हा खेळ होता T20 मालिकेचा होता. त्याला जिंकायचे होते. पाकिस्तानचा मालिकेवर वरचष्मा होता, कारण या मालिकेत विजयाचे ढोल वाजवत त्याने आघाडी घेतली होती. पण, ते देर आए पर दुरुस्त आए, अशी म्हण आहे. त्याप्रमाणे न्यूझीलंडने त्याच फिटनेसचा पुरावा देत मालिकेचा अंतिम निकाल बरोबरीत रोखण्यात यश मिळविले.

न्यूझीलंडने पाकिस्तानविरुद्धच्या टी-20 मालिकेतील 5 वा आणि शेवटचा सामना 6 गडी राखून जिंकला. या विजयाची स्क्रिप्ट लिहिताना त्याने 16 वर्षे जुना रेकॉर्डही उद्ध्वस्त केला. अखेरच्या टी-20 सामन्यात पाकिस्तानविरुद्धच्या या विजयासह मालिका 2-2 अशी बरोबरीत सुटली. मालिकेतील चौथा टी-20 अनिर्णित राहिला.

रावळपिंडी येथे खेळल्या गेलेल्या 5व्या T20 मध्ये पाकिस्तानने प्रथम फलंदाजी करत 20 षटकात 5 विकेट गमावत 193 धावा केल्या होत्या. मोहम्मद रिझवानने 62 चेंडूत केलेल्या 98 धावांच्या जोरावर पाकिस्तान संघाला एवढी मोठी धावसंख्या गाठता आली. ही नुसती लढाई नव्हती तर एकूण जिंकणे होते.

पण, किवी संघही विजयाचे वेशभूषा करून मैदानात उतरला. त्याने 4 चेंडू शिल्लक असताना 194 धावांचे लक्ष्य गाठले. न्यूझीलंडकडून मार्क चॅपमनने 57 चेंडूत 104 धावा केल्या तर जिमी नीशमने 25 चेंडूत 45 धावा केल्या. दोघांमध्ये 121 धावांची नाबाद भागीदारी झाली, जी टी-20 आंतरराष्ट्रीय मधील 5व्या विकेटसाठीची सर्वात मोठी भागीदारी आहे.

यापूर्वी, 5व्या विकेटसाठी सर्वात मोठ्या भागीदारीचा विक्रम पाकिस्तानच्या शोएब मलिक आणि मिसबाह-उल-हकच्या नावावर होता, जो त्यांनी 16 वर्षांपूर्वी म्हणजेच 2007 मध्ये जोहान्सबर्गमध्ये ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध केला होता. तेव्हा दोघांनीही 119 धावा जोडल्या होत्या.

5 टी-20 मालिकेतील पहिले दोन सामने जिंकून पाकिस्तानने मालिकेत 2-0 अशी आघाडी घेतली आहे. पण, यानंतर न्यूझीलंडने तिसरा टी-20 जिंकला. चौथा टी-20 अनिर्णित राहिला. आणि, आता 5वा T-20 सामना जिंकून मालिका बरोबरीत सोडवण्याचे काम केले. म्हणजे पाकिस्तानचा कर्णधार बाबर आझमची न्यूझीलंडकडून टी-20 मालिका आपल्याच भूमीवर जिंकण्याची इच्छा पूर्ण होऊ शकली नाही.