HBD Sachin Tendulkar : विराट आणि धोनीपेक्षा श्रीमंत आहे सचिन, जाणून घ्या किती आहे त्याची संपत्ती


क्रिकेट जगताचा सम्राट म्हटल्या जाणाऱ्या मास्टर-ब्लास्टर सचिन तेंडुलकरचा आज वाढदिवस आहे. त्याला क्रिकेट विश्वाचा देवही म्हटले जाते. क्रिकेट खेळताना त्याने अनेक विक्रम आपल्या नावावर केले आहेत. सध्या त्याने क्रिकेटमधून निवृत्ती घेतली असली तरी त्याचे चाहते त्याला आजही मास्टर-ब्लास्टर या नावाने ओळखतात. त्याचे फॅन फॉलोइंग आजही तेच आहे, जे त्याच्या क्रीडा विश्वातील वास्तव्यादरम्यान होते.

आज सचिन तेंडुलकर त्याचा 50 वा वाढदिवस साजरा करत आहे. सचिनची जीवनशैली पहिल्यापासून सामान्य माणसासारखी आहे. त्याच्याकडे एकापेक्षा जास्त आलिशान वाहने आहेत. जर आपण इतर क्रिकेटर्सबद्दल बोललो तर तो त्यांच्यापेक्षा कितीतरी पटीने श्रीमंत आहे. सचिन तेंडुलकरची एकूण संपत्ती किती आहे हे आज आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत. त्याच्याकडे किती मालमत्ता आहे?

भारतीय क्रिकेटचा सम्राट सचिन तेंडुलकरची संपत्ती करोडोंची आहे. त्याने आपल्या कामाने आणि नावाने करोडोंची संपत्ती जमा केली आहे. आज सचिन ज्या ठिकाणी आहे, तिथे पोहोचणे प्रत्येकाच्याच क्षमतेत नसते. वयाच्या 16 व्या वर्षी त्याने क्रिकेट विश्वात प्रवेश केला होता आणि आज त्यांच्याकडे जवळपास 1650 कोटींची संपत्ती आहे.

सचिनने मुंबईतील वांद्रे येथे एक आलिशान बंगला खरेदी केला आहे. ज्याची किंमत 39 कोटी असून, 2007 मध्ये त्याने ती खरेदी केली होती. सध्या त्यांच्या बंगल्याची किंमत 100 कोटी रुपये आहे. याशिवाय बीकेसीमध्ये त्याची एक आलिशान कोठी आहे, ज्याची किंमत सुमारे 8 कोटी रुपये आहे. या दोघांशिवाय सचिनचा आणखी एक आलिशान बंगला केरळमध्ये आहे, त्याची किंमत सुमारे 78 कोटी आहे.

सचिनजवळील बंगल्याशिवाय त्याला लक्झरी वाहनांचीही खूप आवड आहे. त्याच्याकडे एकापेक्षा जास्त वाहने आहेत. त्याची पहिली कार मारुती 800 होती. मात्र या कारनंतर त्याने अनेक आलिशान वाहने खरेदी केली. सचिन सध्या 20 कोटींच्या कारमधून प्रवास करतो. सचिनच्या लक्झरी वाहनांमध्ये Ferrari 360 Moden, BMWi8, BMW7 मालिका 750Li M sport, Nissan GT-R, Audi Q7, BMW M6 Gran Coupe आणि BMW M5 30 Jahre यांचा समावेश आहे.