Food Tips : रोज खाल्ल्या जाणाऱ्या या गोष्टी गॅस किंवा पोट फुगण्याचे बनतात कारण, त्यांच्यापासून रहा लांब


तुम्हाला अनेकदा मळमळ किंवा गोळा येणे याचा त्रास होतो. तुम्हाला नेहमी गॅस किंवा अॅसिडिटीचा त्रास होतो का? राजमा भात आणि छोले भात खायला चविष्ट असतात, पण कधी कधी ते पोटात समस्या निर्माण करतात. तुम्हाला माहित आहे का की रोज खाल्या जाणाऱ्या काही पदार्थांमुळे गॅस किंवा अॅसिडीटी होण्याची शक्यता जास्त असते. या लेखात आम्ही तुम्हाला उन्हाळ्यात कोणत्या गोष्टी खाणे टाळावे हे सांगणार आहोत.

खाऊ नका राजमा
राजमामध्ये फायबर असले तरी त्यामुळे अनेकदा पोट फुगण्याची शक्यता जास्त असते. वास्तविक, त्यात ऑलिगोसॅकराइड असते, ज्यामध्ये साखर पचण्यास सोपी नसते. जर तुम्हाला राजमा खाण्याची आवड असेल तर ते खाल्ल्यानंतर किमान 30 मिनिटे चालत जा.

कार्बोनेटेड पेये
बर्‍याच वेळा आपण असे पेय पितो ज्यात कार्बन डायऑक्साइड असतो. हा वायू पोटाच्या आत दाब निर्माण करू शकतो, ज्यामुळे सूज येऊ शकते.

ब्रोकोली किंवा कोबी
हे अतिशय आरोग्यदायी पदार्थांच्या श्रेणीमध्ये येतात, परंतु ते पोटात गॅस तयार करण्यास देखील कारणीभूत ठरू शकतात. तज्ज्ञांच्या मते, त्यात रॅफिनोज असते, ज्यामध्ये उपस्थित साखर पचण्यास कठीण असते आणि त्यामुळे ब्लोटिंग होऊ शकते.

कांद्यामुळेही होते नुकसान
भाज्यांची चव वाढवण्यापासून ते सॅलडमध्ये खाल्लेल्या कांद्यापर्यंत गॅस किंवा पोट फुगण्याची समस्या देखील होऊ शकते. कांद्यामध्ये फळांचे प्रमाण असते, ज्यामुळे पोट फुगण्याची समस्या उद्भवते.

कच्च्या भाज्या किंवा सॅलड्स
कच्च्या भाज्या किंवा सॅलड खाणे शरीरासाठी खूप फायदेशीर मानले जाते, कारण त्यात फायबर असते. पण जास्त फायबरमुळे किण्वित बॅक्टेरिया तयार होतात, त्यामुळे गॅसची समस्या सुरू होते.

Disclaimer: आरोग्य विषयक लेखात दिली गेलेली माहिती प्राथमिक स्वरुपाची आहे. हि माहिती वैद्यकीय सल्ल्याचा पर्याय होऊ शकत नाही  या माहितीचा उपयोग करण्यापूर्वी आपण डॉक्टर अथवा वैद्यकीय तज्ञाकडून खात्री करून घ्यावी. या माहितीची जवाबदारी माझा पेपर घेत नाही