सचिन तेंडुलकरला मिळाली आयुष्यातील सर्वात मोठी भेट, पन्नाशीच्या आधी स्वप्न पूर्ण झाल्यामुळे पाणावले डोळे


वडिलांनी कितीही प्रसिद्धी मिळवली, प्रत्येक इच्छा पूर्ण होवो, तो तिथपर्यंत पोहोचू शकतो, तरीही आपल्या मुलांनी कोणत्याही आधाराशिवाय स्वत:च्या पायावर उभे राहावे, त्याच्या पुढे जावे, असे त्याचे स्वप्न असते. वडील स्वतःच्या यशावर जेवढे आनंदी असतात, तेवढेच ते आपल्या मुलांच्या यशावर खूप आनंदी असतात आणि हेच कारण आहे की अर्जुन तेंडुलकरला आयपीएलमध्ये पदार्पण करताना पाहून महान फलंदाज सचिन तेंडुलकरलाही आपले अश्रू आवरता आले नाहीत.

अर्जुननेही आपल्या वडिलांचा विश्वास कायम ठेवला आणि त्याला त्याच्या 50 व्या वाढदिवसापूर्वी त्याच्या आयुष्यातील सर्वात मोठी भेट दिली. 24 एप्रिल रोजी सचिन 50 वर्षांचा होणार असून त्याने क्रिकेटसाठी जे काही केले त्यामुळे त्याला क्रिकेटचा देवही म्हटले जाते.

वडिलांच्या पावलावर पाऊल ठेवत अर्जुननेही क्रिकेटची निवड केली. त्याने आपल्या वडिलांकडून खेळातील बारकावे शिकले, परंतु आपल्या करिअरची सुरुवात करण्यासाठी त्यांचा आधार घेतला नाही. आयपीएलमध्ये पदार्पण करण्यापूर्वी त्याला दोन हंगाम बेंचवर बसावे लागले. 2021 मध्ये, अर्जुनला मुंबई इंडियन्सने 20 लाख रुपयांच्या मूळ किमतीत खरेदी केले होते, परंतु त्याला पदार्पण करण्याची संधी मिळाली नाही. त्याचा 2022 चा हंगामही बेंचवर बसून गेला. 2023 च्या सुरुवातीच्या सामन्यांमध्ये तो पाणी देतानाही दिसला होता.

प्रत्येक मोसमात सचिनला आपल्या मुलाच्या पदार्पणाची अपेक्षा असायची आणि आता त्याचे स्वप्न पूर्ण झाले आहे. अर्जुनने कोलकाता नाईट रायडर्सविरुद्ध पदार्पण केले. पहिल्या सामन्यात त्याला यश मिळू शकले नाही. सनरायझर्स हैदराबादविरुद्ध त्याने आयपीएलची पहिली विकेट घेतली. त्याने भुवनेश्वर कुमारला आपला शिकार बनवले होते. आपल्या मुलाच्या यशाने सचिन इतका खूश झाला की, शेवटी एका तेंडुलकरला आयपीएलची विकेट मिळाली.

मुलाचे पदार्पण पाहून सचिनच्या डोळ्यातूनही अश्रू आले. 10 वर्षांपूर्वी ज्या मैदानावर तो शेवटचा रडताना दिसला होता, त्याच मैदानावर पुन्हा एकदा त्याच्या डोळ्यात अश्रू दिसले. नोव्हेंबर 2013 मध्ये वानखेडेच्या या मैदानावर सचिन आपल्या फेअरवेलमध्ये रडला होता. एक तर त्याच्या डोळ्यात अश्रू होते आणि एक आता त्याच्या मुलाच्या पदार्पणाच्या वेळी त्याचे डोळे ओले दिसत होते.

सचिनच्या डोळ्यातून आलेले आनंदाचे अश्रू म्हणजे अर्जुनचे पदार्पण हे त्याचे सर्वात मोठे स्वप्न होते, जे त्याच्या वाढदिवसापूर्वी पूर्ण झाले आणि आयुष्यातील सर्वात मोठे स्वप्न पूर्ण होत असताना क्रिकेटच्या देवासाठी यापेक्षा मोठी भेट कोणती असू शकते.