बीसीसीआयमुळे भारताला गमवावा लागेल मुकूट, घेतला धक्कादायक निर्णय, पण पाकिस्तानचं काम झाले सोपे!


टीम इंडियासमोर यंदा 2 मोठ्या स्पर्धा आहेत. प्रथम आशिया कप आणि नंतर एकदिवसीय विश्वचषक. यामुळे बीसीसीआयने धक्कादायक निर्णय घेतला आहे. आशियातील सर्वात मोठ्या क्रीडा स्पर्धेत भारताचा महिला आणि पुरुष संघ सहभागी होणार नाही, असा निर्णय बीसीसीआयने घेतला आहे. यावर्षी आशियाई क्रीडा स्पर्धा 23 सप्टेंबर ते 8 ऑक्टोबर दरम्यान चीनमध्ये होणार असून बीसीसीआयने या स्पर्धेसाठी संघ न पाठवण्याचा निर्णय घेतला आहे.

इंडियन एक्स्प्रेसच्या वृत्तानुसार, आशियाई खेळांसाठी भारताचे प्रमुख भूपिंदर बाजवा म्हणतात की, क्रिकेट वगळता सर्व खेळांना प्रवेश पाठवण्यात आला आहे. क्रिकेट संघ न पाठवण्यामागे बीसीसीआयने व्यस्त वेळापत्रक दिले आहे. बाजवा म्हणाले की, बीसीसीआयला अनेक मेल पाठवण्यात आले होते, मात्र आपण यात सहभागी होणार नसल्याचे त्यांनी स्पष्ट केले.

भारतीय पुरुष संघाला सप्टेंबरमध्ये आशिया कप आणि त्यानंतर ऑक्टोबरमध्ये विश्वचषक खेळायचा आहे. मात्र, टीम इंडिया आशिया कपसाठी पाकिस्तानला जाणार नाही. तो तटस्थ ठिकाणी स्पर्धा खेळण्यासाठी सज्ज आहे. त्याचबरोबर बीसीसीआयने महिला क्रिकेटच्या भविष्यातील दौऱ्याचा कार्यक्रम आधीच निश्चित केला आहे. महिला संघ त्यादरम्यान दक्षिण आफ्रिका आणि न्यूझीलंडविरुद्ध एकदिवसीय मालिका खेळणार आहे.

बीसीसीआयने आशियाई क्रीडा स्पर्धेसाठी संघ पाठवण्यास नकार देण्याची ही पहिलीच वेळ नाही. टीम इंडियाने 2010 आणि 2014 मध्येही भाग घेतला नव्हता. त्याच वेळी, 2018 च्या आशियाई क्रीडा स्पर्धेत क्रिकेटचा समावेश करण्यात आलेला नाही. भारताने माघार घेतल्याने पाकिस्तानचे काम सोपे झाले. पाकिस्तानच्या महिला संघाने दोन्ही वेळा विजेतेपद पटकावले. पुरुष संघाला अद्याप विजेतेपद मिळवता आलेले नाही.