सलमान खानच्या ‘किसी का भाई किसी की जान’मध्ये फक्त भाई, भाई आणि भाई आहे, नाही तर आहे फक्त जान – वाचा चित्रपटाची समीक्षा


ईदच्या मुहूर्तावर ‘किसी का भाई किसी की जान’ रिलीज झाला आहे. या चित्रपटात सलमान खान, पूजा हेगडे, व्यंकटेश, भूमिका चावला, जगपती बाबू, राघव जुआल, जस्सी गिल, सिद्धार्थ निगम, शहनाज गल्ली आणि पलक तिवारी मुख्य भूमिकेत आहेत. फरहाद सामजी यांनी ‘किसी का भाई किसी की जान’चे दिग्दर्शन केले आहे. सलमान खान चार वर्षांनंतर ईदला परतला आहे आणि त्यामुळे चाहत्यांना खूप अपेक्षा होत्या. जाणून घ्या कसा आहे सलमान खानचा किसी का भाई किसी की जान आणि वाचा चित्रपटाचा रिव्ह्यू…

चाहते सलमान खानच्या चित्रपटाची आतुरतेने वाट पाहत आहेत. यावेळी चाहत्यांची प्रतीक्षा संपली आणि भाईजान, ‘किसी का भाई किसी की जान’ घेऊन आला. चित्रपटाची कथा सलमान खान आणि त्याच्या तीन भावांची आहे. सलमान खान लग्न करू इच्छित नाही, कारण त्याला भूतकाळ आहे. त्यानंतर पूजा हेगडे भाईजानच्या आयुष्यात येते आणि तिच्यासोबत सर्व काही बदलते. मग असे काही घडते की भाईजानला त्याच्या खऱ्या रुपात समोर यावे लागते आणि हीच या चित्रपटाची कथा आहे. अ‍ॅक्शन, रोमान्स, फॅमिली ड्रामा, वनलाइनर आणि म्युझिक या गोष्टी या कथेला जोडल्या गेल्या आहेत. सुमारे अडीच तासांच्या चित्रपटात तो सगळा मसाला असतो, जो सलमान खानच्या चित्रपटांमध्ये अनेकदा पाहायला मिळतो. फक्त गहाळ आहे, तो आत्मा आहे.

फरहाद सामजीच्या दिग्दर्शनात सलमान खानचा टच स्पष्टपणे दिसतो. फरहादचे दिग्दर्शन कोणत्याही बाबतीत वेगळे नाही. भाईजानचा स्वॅग सर्वत्र दाखवण्याचा एकच प्रयत्न आहे. जसे त्याने अनेकदा सुपरस्टार्सवर आधारित चित्रपट केले आहेत. त्यानंतर त्याच्यासमोर वीरम होता, त्यामुळे त्याने चित्रपटाबाबत फारसे प्रयत्नही केले नाहीत.

कोणताही चित्रपट चालवण्यासाठी त्याची स्टारकास्ट महत्त्वाची असते. पण गेल्या काही चित्रपटांमधून सलमान खान अभिनयापासून दूर असलेल्या पण त्याच्या जवळच्या अशा स्टारकास्टला संधी देत ​​आहे. ‘किसी का भाई किसी की जान’च्या बाबतीतही तेच आहे. चित्रपटात, व्यंकटेश, जगपती बाबू, पूजा हेगडे आणि सलमान खान वगळता अनेक प्रसंगी, इतर सर्व कलाकारांनी त्यांच्या पात्रांमध्ये जबरदस्ती केलेली दिसते. चित्रपट बनवताना भाईजानला हे लक्षात ठेवावे लागेल की तो सशक्त कलाकारांसह ठोस चित्रपट बनवू शकतो. अन्यथा, हिट चित्रपटाचा रिमेक देखील पत्त्याच्या गठ्ठासारखा विखुरला जाऊ शकतो.

सलमान खानचा चित्रपट. संपूर्ण लक्ष त्याच्यावर आहे. गाणी आहेत. अॅक्शन आहे. पण चित्रपटाचा आत्मा पूर्णपणे गायब आहे. अशा प्रकारे, सलमान खानचे चाहते किंवा ज्यांना सलमान खान स्टाईलचे मसाला चित्रपट पाहायला आवडतात ते नक्कीच हा चित्रपट पाहू शकतात.