IPL 2023 : डेव्हिड वॉर्नरने आपल्याच खेळाडूंना असे का म्हटले? टॅलेंटशिवाय मिळत आहेत करोडो रुपये!


आयपीएल 2023 मध्ये दिल्ली कॅपिटल्सला अखेर विजय मिळाला. गुरुवारी दिल्लीने कोलकात्याचा त्यांच्या घरच्या मैदानावर 4 गडी राखून पराभव केला. दिल्लीच्या विजयात कर्णधार डेव्हिड वॉर्नरचे महत्त्वाचे योगदान होते. या डावखुऱ्या फलंदाजाने संघाला 41 चेंडूत 57 धावांपर्यंत नेण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावली. मात्र, सामन्यानंतर डेव्हिड वॉर्नरने आपल्याच संघाच्या फलंदाजांवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले.

डेव्हिड वॉर्नरने काही हावभावांमध्ये सांगितले की, दिल्लीत खेळणाऱ्या भारतीय फलंदाजांना एक्स्प्रेस वेगवान गोलंदाजांसमोर अडचणी येतात. डेव्हिड वॉर्नर म्हणाला की, जर तुम्हाला 150 कि.मी. तासाभराच्या वेगाने करणाऱ्या गोलंदाजांना खेळवायचे असेल, तर ते खेळण्याचे तंत्र तुमच्याकडे असले पाहिजे. वॉर्नरच्या मते, तुम्हाला अतिशय वेगवान गोलंदाजांविरुद्ध धावा काढण्याचा मार्ग शोधावा लागेल.

दिल्लीच्या भारतीय फलंदाजांना वरुण चक्रवर्तीचे चेंडू समजून घेण्यात अडचण येत असल्याचेही डेव्हिड वॉर्नरने म्हटले आहे. तो वरुणला सतत बॅकफूटवर खेळत होता. तसे, दिल्लीचे भारतीय फलंदाज अजिबात रंगत नसतील यात शंका नाही. पृथ्वी शॉ, यश धुल, अमन खान, अभिषेक पोरेल यांचे नाणे सध्या चालले नाही. पण वॉर्नरने त्याचा देशबांधव मिचेल मार्शकडेही लक्ष द्यावे.

डेव्हिड वॉर्नर हावभावात आपल्या संघातील युवा भारतीय फलंदाजांवर प्रश्न उपस्थित करत आहे, पण त्याने मिचेल मार्शकडेही नजर टाकली तर बरे होईल. दिल्लीने या मोसमात मिचेल मार्शला 6.50 कोटी रुपये दिले आहेत, परंतु या खेळाडूला 4 सामन्यात केवळ 6 धावा करता आल्या आहेत. मिचेल मार्शलाही वेगवान गोलंदाजी कशी करावी हे माहित नाही का? तसे, हा मुद्दा फॉर्मचा आहे आणि कदाचित दिल्लीच्या भारतीय फलंदाजांच्या बाबतीतही असेच आहे.