IPL 2023 : 5 कर्णधारांना शिक्षा, हार्दिक पांड्या, केएल राहुलसह सर्वांवर बंदीची टांगती तलवार


IPL 2023 च्या जवळपास निम्म्या कर्णधारांवर बंदीची टांगती तलवार आहे. आणखी 2 चुका आणि या कर्णधारांवर बंदी घातली जाईल. ज्या कर्णधारांवर बंदीची टांगती तलवार आहे, त्यात हार्दिक पांड्या, फाफ डू प्लेसिस, संजू सॅमसन, केएल राहुल यांसारख्या मोठ्या नावांचा समावेश आहे. त्यांचा संघही लीगमध्ये धुमाकूळ घालत आहे, अशा परिस्थितीत कर्णधारावर बंदी घातल्याने संघालाही धक्का बसू शकतो.

खरं तर, गुजरात टायटन्सचा कर्णधार हार्दिक पांड्या, रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूचा कर्णधार फाफ डू प्लेसिस, राजस्थान रॉयल्सचा कर्णधार संजू सॅमसन, एका सामन्यात रोहित शर्माच्या जागी मुंबई इंडियन्सची जबाबदारी स्वीकारणारा सूर्यकुमार यादव आणि स्लो ओव्हर रेटसाठी लखनौचा कर्णधार केएल राहुल. त्यामुळे 12 लाखांचा दंड ठोठावण्यात आला आहे.

स्लो ओव्हर रेटमुळे कर्णधारांवर लावण्यात आलेला हा दंड केवळ 12 लाख रुपये नाही, तर एक इशाराही आहे, कारण या संघांनी हीच चूक आणखी 2 वेळा पुनरावृत्ती केली, तर कर्णधारावर बंदी घातली जाईल. अशा स्थितीत या कर्णधारांनी आता सावध राहण्याची गरज आहे. सर्व संघांनी प्रथमच नियमांचे उल्लंघन केले होते, त्यामुळे कर्णधाराला दंड ठोठावण्यात आला होता.

वेळेवर षटके टाकता न आल्याने कर्णधारांना शिक्षा झाली. या संघांनी अशी चूक पुन्हा केल्यास संपूर्ण संघाला दंड आकारला जाईल आणि कर्णधाराच्या दंडाची रक्कम 24 लाखांपर्यंत वाढेल आणि उर्वरित संघातील खेळाडूंना मॅच फीच्या 25 टक्के दंड भरावा लागेल.

तिसऱ्या चुकीसाठी कर्णधाराला 30 लाखांचा दंड आणि एका सामन्याची बंदी घातली जाऊ शकते. तर प्लेइंग इलेव्हनच्या उर्वरित 10 खेळाडूंना मॅच फीच्या 50 टक्के दंड आकारण्यात येणार आहे. अशा परिस्थितीत आगामी आयपीएल सामन्यांमध्ये संघाला सावध राहण्याची गरज आहे.