IPL 2023 : हैदराबाद ते जयपूर, राजस्थान रॉयल्सच्या पराभवाला 3.8 कोटींचा खेळाडू जवाबदार!


राजस्थान रॉयल्सला त्यांच्या घरच्या मैदानावर संस्मरणीय पुनरागमन करता आले नाही. जवळपास 4 वर्षांच्या प्रतीक्षेनंतर, राजस्थानने त्यांच्या होम ग्राउंड जयपूरवर आयपीएल सामना खेळला, परंतु लखनौ सुपर जायंट्सकडून हाय व्होल्टेज लढतीत त्यांना 10 धावांनी पराभव स्वीकारावा लागला. राजस्थानच्या पराभवाला कर्णधार संजू सॅमसनच जबाबदार ठरला. ज्याची बॅट कामी आली ना कोणती रणनीती कामी आली. सॅमसनला फक्त 2 धावा करता आल्या.

त्याच्या खराब फलंदाजीपेक्षा 3.8 कोटींचा फलंदाज रियान पराग याला संधी दिल्याने सॅमसनवर आरोप होत आहेत. पराग सतत खराब फॉर्मशी झुंजत असतो. असे असतानाही त्याला लखनौविरुद्ध संधी देण्यात आली. जयपूरमधील पराभवानंतर परागला संधी देण्यावर प्रश्न उपस्थित केले जात आहेत.

राजस्थानच्या पराभवानंतर पराग सर्वाधिक लक्ष्यावर आला. परागला केवळ चाहत्यांकडूनच काही गोष्टी ऐकायला मिळत नाहीत, तर दिग्गज खेळाडूंनीही त्याच्यावर प्रश्न उपस्थित केले होते. परागने आतापर्यंत 5 सामन्यात 54 धावा केल्या आहेत. लखनौविरुद्ध त्याने 12 चेंडूत नाबाद 15 धावा केल्या. 5 सामन्यांमध्ये त्याचा स्कोअर 15, 5, 7, 20 आणि 7 होता. लीगमधील पहिल्या सामन्यापासून परागची फलंदाजीची स्थिती बिकट आहे. राजस्थानचा पहिला सामना यजमानांविरुद्ध हैदराबादमध्ये झाला.

परागच्या हैदराबादमधील फॉर्मनंतर गुवाहाटी, अहमदाबाद आणि नंतर जयपूरमध्ये कायम राहिला. परागबाबत रॉबिन उथप्पा सांगतो की, संघाने दाखवलेला विश्वास कायम ठेवण्यासाठी त्याला ही संधी मिळाली. उथप्पाने ट्विट केले की, राजस्थान रॉयल्सने दाखवलेला विश्वास कायम ठेवण्यासाठी परागला काही वेळ असेल, तर आता वेळ आली आहे. त्याचवेळी रवी शास्त्री यांनी परागच्या हेतूवरही प्रश्न उपस्थित केले. परागच्या संथ सुरुवातीमुळे सामन्याचा मार्गच बदलला, असे तो म्हणाला.