IPL 2023: चोरीच्या घटनेने दिल्ली कॅपिटल्स हादरली, 16 बॅट गायब, शूजही ठेवले नाही


आयपीएलच्या प्रत्येक मोसमात काही ना काही वाद होतच असतात. 16 व्या मोसमातही आणखी एक मोठा घोटाळा झाला आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, दिल्ली कॅपिटल्स संघाच्या खेळाडूंच्या सामानाची चोरी झाली आहे. या खेळाडूंमध्ये कर्णधार डेव्हिड वॉर्नरचाही समावेश आहे. त्यांच्याशिवाय यश धुल, मिचेल मार्श, फिल सॉल्ट यांची बॅट आणि पॅडही गायब आहेत.

इंडियन एक्सप्रेसच्या वृत्तानुसार, दिल्ली कॅपिटल्सच्या खेळाडूंच्या एकूण 16 बॅट चोरीला गेल्या आहेत. याशिवाय खेळाडूंचे इतर सामानही चोरीला गेले आहे. सर्वात जास्त नुकसान यश धुलचे झाले आहे, ज्यांच्या पाच बॅट चोरीला गेल्या आहेत. मिचेल मार्शच्या दोन बॅटही चोरीला गेल्या आहेत. यष्टिरक्षक-फलंदाज फिल सॉल्टच्या तीन बॅट्स उणीव आहेत. इतर काही खेळाडूंबद्दल बोलायचे तर त्यांचे हँडग्लोव्हज, बूट आणि इतर सामान चोरीला गेले आहे.

दिल्ली कॅपिटल्सच्या खेळाडूंना ही चोरी बेंगळुरूहून दिल्लीत आल्यावर समजली. खेळाडू त्यांच्या खोल्यांमध्ये होते आणि जेव्हा सामान त्यांच्यापर्यंत पोहोचले, तेव्हा त्यांना आढळले की त्यांचे बरेच सामान गायब आहे. या घटनेने दिल्ली कॅपिटल्सचे खेळाडू आश्चर्यचकित झाले आहेत. यश धुल, मिचेल मार्श यांची खेळण्यासाठी तयार असलेली बॅट जे ते सतत वापरत होते, ती गायब झाली आहे. अशा स्थितीत त्याला स्पर्धेत आणखी अडचणी येऊ शकतात.

दिल्लीला आपला सहावा सामना गुरुवारी खेळायचा आहे. अरुण जेटली स्टेडियमवर हा सामना कोलकाता नाईट रायडर्स विरुद्ध होणार आहे. स्पर्धेत टिकण्यासाठी त्याच्यासाठी विजय खूप महत्त्वाचा आहे.

त्याचप्रमाणे आयपीएल 2023 दिल्ली कॅपिटल्ससाठी चांगले राहिले नाही. या संघाने सलग पाच सामने गमावले आहेत. या संघात मोठी नावे आहेत पण त्यांची कामगिरी अत्यंत खराब झाली आहे. पृथ्वी शॉ, मिचेल मार्श, रोव्हमन पॉवेल, रिले रुसो यांची बॅट शांत राहिली आहे. कर्णधार डेव्हिड वॉर्नरने धावा नक्कीच केल्या आहेत, पण त्याचा स्ट्राईक रेट चिंतेचा विषय आहे.