IPL 2023 : मोहम्मद सिराजच्या खुलाशाने खळबळ, आयपीएलची प्रतिमा डागाळण्याचे ‘षडयंत्र’


IPL 2023 ची जादू सध्या जगभरात बोलत आहे आणि याच दरम्यान एक खळबळजनक बातमी समोर आली आहे. रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूच्या मोठ्या खेळाडूंकडून संघाची अंतर्गत माहिती मागवण्यात आल्याचे वृत्त आहे. हा खेळाडू दुसरा तिसरा कोणी नसून मोहम्मद सिराज आहे, ज्याला काही वेळापूर्वी एक फोन आला होता, ज्यामध्ये त्याला असा प्रश्न विचारण्यात आला होता.

पीटीआयच्या वृत्तानुसार, मोहम्मद सिराजने बीसीसीआयच्या अँटी करप्शन युनिटला याबाबत माहिती दिली आहे. मोहम्मद सिराजने सांगितले की, आयपीएलमध्ये भरपूर पैसे गमावल्यानंतर एका अज्ञात व्यक्तीने त्याच्याशी संपर्क साधला आणि संघाची आतली माहिती विचारली. सिराजने तातडीने बीसीसीआयच्या एसीयूला याची माहिती दिली.

वृत्तानुसार, मोहम्मद सिराजच्या संपर्कात असलेल्या व्यक्तीला अटक करण्यात आली आहे. तो बुकी नसल्याची माहिती समोर आली आहे. तो हैदराबादमध्ये राहणारा ड्रायव्हर होता. बीसीसीआयच्या लाचलुचपत प्रतिबंधक विभागाने तपास सुरू केला आहे.

याआधीही आयपीएलवर स्पॉट फिक्सिंगमुळे आधीच डाग लागले आहेत. 2013 मध्ये राजस्थान रॉयल्सकडून खेळणारा माजी वेगवान गोलंदाज एस श्रीशांतसह तीन खेळाडू अशाच एका प्रकरणात अडकले होते. शिक्षा म्हणून त्याच्यावर दीर्घकाळ बंदीही घालण्यात आली होती.

मोहम्मद सिराज यांनी एका अनोळखी व्यक्तीच्या फोनची माहिती एसीयूला देऊन मोठे काम केले आहे. कारण गेल्या वर्षी बांगलादेशचा माजी कर्णधार शकीब अल हसनलाही असा फोन आला होता आणि त्याने बीसीसीआय एसीयूला कोणतीही माहिती दिली नव्हती, त्यानंतर त्याच्यावर बंदीही घालण्यात आली होती.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की सिराज आयपीएल 2023 मध्ये चांगली कामगिरी करत आहे. या उजव्या हाताच्या गोलंदाजाने या मोसमात 5 सामन्यात 8 बळी घेतले आहेत. सिराजचा इकॉनॉमी रेटही फक्त 7 धावा प्रति षटक आहे. चिन्नास्वामीच्या पाटा खेळपट्टीवरही सिराजची मोहिनी कायम आहे. त्याच्या चेंडूंवर धावा काढणे इतके सोपे नाही. मात्र, असे असूनही त्यांचा संघ गुणतालिकेत 8व्या क्रमांकावर आहे.