Australia Squad for WTC Final : ऑस्ट्रेलियाने केली 17 खेळाडूंची घोषणा, डेव्हिड वॉर्नरबाबत मोठी बातमी


भारताविरुद्ध कसोटी क्रिकेटचा बादशहा बनण्याच्या लढतीत ऑस्ट्रेलियाने पहिली चाल चालली आहे. वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपच्या फायनलसाठी टीमची घोषणा करत त्यांनी ही चाल चालली आहे. ऑस्ट्रेलियाने WTC फायनलसाठी 17 खेळाडूंचा संघ निवडला आहे, ज्याचे नेतृत्व पॅट कमिन्स करणार आहे.

डब्ल्यूटीसी फायनलमध्ये भारताच्या आव्हानाचा सामना केल्यानंतर तोच ऑस्ट्रेलियन संघ पुन्हा इंग्लंडसोबत अॅशेस मालिका खेळताना दिसणार आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की WTC चा अंतिम सामना 7 ते 11 जून दरम्यान किंग्स्टन ओव्हल, लंडन येथे खेळवला जाणार आहे. त्याचवेळी, 16 जूनपासून ऍशेस मालिका सुरू होणार आहे, जी यावेळी इंग्लंडने आयोजित केली आहे.

जागतिक कसोटी चॅम्पियनशिप आणि ऍशेस मालिकेसाठी ऑस्ट्रेलियाचा निवडलेला संघ कागदावर खूपच मजबूत दिसत आहे. अष्टपैलू मिचेल मार्श पूर्णपणे तंदुरुस्त होऊन संघात परतला आहे. संघाची गोलंदाजी आणि फलंदाजी दोन्हीकडे अनुभवी खेळाडू आहेत.

ऑस्ट्रेलियाने डब्ल्यूटीसी आणि ऍशेस या दोन्हीसाठी पॅट कमिन्स, मिचेल स्टार्क, जोश हेझलवूड आणि स्कॉट बोलँड यांच्या वेगवान चौकडीवर अवलंबून आहे. वेगवान चौकडीला नॅथन लियॉन आणि फिरकीपटू टॉड मर्फी यांचा भक्कम पाठिंबा मिळेल, ज्यांनी भारताच्या पदार्पणात छाप पाडली. त्याचबरोबर कॅमेरून ग्रीन आणि मिचेल मार्शसारखे अष्टपैलू खेळाडू पेसला साथ देताना दिसतील.

डब्ल्यूटीसी फायनल आणि अॅशेस मालिकेसाठी ऑस्ट्रेलियाच्या संघ निवडीतील सर्वात मोठा प्रश्न डेव्हिड वॉर्नरबद्दल होता. वॉर्नरच्या आउट ऑफ फॉर्ममुळे त्याच्या निवडीबाबत साशंकता निर्माण झाली होती. मात्र, व्यवस्थापनाने त्याच्यावर विश्वास ठेवला आहे. म्हणजे तो उस्मान ख्वाजासोबत डावाची सुरुवात करताना दिसेल. याशिवाय मॅट रेनशॉ आणि मार्कस हॅरिस यांनीही आपली जागा निश्चित केली आहे.


WTC फायनल आणि ऍशेससाठी ऑस्ट्रेलियाचा संघ – पॅट कमिन्स (कर्णधार), स्टीव्ह स्मिथ (उपकर्णधार), अॅलेक्स कॅरी, कॅमेरॉन ग्रीन, स्कॉट बोलँड, मार्कस हॅरिस, जोश हेझलवूड, ट्रॅव्हिस हेड, जोस इंग्लिस, उस्मान ख्वाजा, मार्नस लॅबुशेन, नॅथन लियॉन, मिचेल मार्श, टॉड मर्फी, मॅट रेनशॉ, मिचेल स्टार्क, डेव्हिड वॉर्नर