IPL 2023 : राजस्थान रॉयल्समध्ये हा कसला ‘घोटाळा’? आता बाहेर होणार कोट्यावधीचा खेळाडू!


राजस्थान रॉयल्सने चमत्कारिक कामगिरी करत गुजरात टायटन्सचा त्यांच्या घरच्या मैदानावर 3 गडी राखून पराभव केला. मात्र, या विजयानंतर राजस्थान रॉयल्सचे संघ व्यवस्थापन निशाण्यावर आहे. संघाच्या विजयानंतर संघ व्यवस्थापनाचे कौतुक करावे, असा विचार तुम्ही करत असाल, पण केवळ एका खेळाडूमुळे गंगा उलटी वाहत आहे. हा खेळाडू दुसरा कोणी नसून रियान पराग आहे, ज्याची कामगिरी नेहमीसारखीच खराब आहे.

रियान परागने गुजरात टायटन्सविरुद्ध 7 चेंडूत केवळ 5 धावा केल्या. 11व्या षटकात रशीद खानच्या चेंडूवर अत्यंत खराब शॉट खेळून पराग बाद झाला. हा खेळाडू बाद झाल्यानंतर राजस्थान संघ आणखी अडचणीत सापडला. संजू सॅमसन आणि शिमरॉन हेटमायरला शुभेच्छा, ज्यांनी शानदार फलंदाजी करून राजस्थानला चमत्कारी विजय मिळवून दिला.

गुजरात टायटन्सविरुद्ध रियान पराग आऊट होताच चाहत्यांनी या फलंदाजावर आणि राजस्थानच्या संघ व्यवस्थापनावर प्रश्न उपस्थित केले. चाहत्यांना जाणून घ्यायचे आहे की एवढी खराब कामगिरी करूनही या खेळाडूला संघात का ठेवले जाते? रियान पराग 2019 सालापासून राजस्थानशी जोडला गेला आहे, परंतु या खेळाडूने चांगली कामगिरी केलेली नाही.

रियान परागचे आकडे खूपच वाईट आहेत. या खेळाडूला 41 डावात 16.03 च्या सरासरीने केवळ 561 धावा करता आल्या आहेत. या उजव्या हाताच्या फलंदाजाचा स्ट्राईक रेटही 123.57 आहे. गोलंदाजीतही परागचा इकॉनॉमी रेट प्रति षटकात 10 धावांपेक्षा जास्त आहे. हा खेळाडू कोणत्याही आघाडीवर स्वत:ला सिद्ध करू शकला नसल्याचे स्पष्ट झाले आहे. त्यामुळे खराब कामगिरी करूनही पराग संघात का आहे आणि त्याला 3.80 कोटी रुपये का दिले गेले आहेत, असा सवाल चाहते विचारत आहेत.

यावर्षी आयपीएल सुरू होण्यापूर्वी रियान परागने एक ट्विट केले होते. त्यात त्याने म्हटले होते की, त्याला एका षटकात चार षटकार मारायचे आहेत. मात्र या मोसमात परागने 4 सामन्यात केवळ 4 चौकार लगावले आहेत. एका षटकात चार षटकार मारण्याची चर्चा तर दूरच या मोसमात परागला 4 डावात केवळ 9.75 च्या सरासरीने केवळ 39 धावा करता आल्या आहेत. त्याचा स्ट्राइक रेट 108.33 आहे.

आता राजस्थान रॉयल्सने विचार करण्याची गरज आहे की रियान परागला इतक्या संधी देणे योग्य आहे का? विशेषत: या संघात ध्रुव जुरेलसारखा प्रतिभावान फलंदाज असताना. ज्याने आयपीएलमध्ये पदार्पण करताच आपली धमक दाखवायला सुरुवात केली आहे.