IPL 2023 : आता भरणार एमएस धोनीची 1457 दिवस जुनी जखम, माही घेणार विराट कोहलीच्या त्या एका धावेचा हिशेब!


महेंद्रसिंग धोनी हा जगातील महान फिनिशरपैकी एक आहे. धोनीने आपल्या बॅटने भारतीय संघ आणि आयपीएल संघ चेन्नई सुपर किंग्जसाठी अनेक सामने जिंकले आहेत. पण एक सामना असा होता, ज्यात धोनी विजयाच्या अगदी जवळ येऊन चुकला. सोमवारी, एम चिन्नास्वामी स्टेडियमवर आयपीएल-2023 च्या सामन्यात चेन्नईचा सामना रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूशी होईल, तेव्हा धोनी आपली तीच जुनी जखम भरून काढण्याचा प्रयत्न करेल.

खरं तर, हे वर्ष 2019 चा आहे. त्या वर्षी 21 एप्रिल रोजी, चेन्नई आणि बंगळुरू यांच्यात एम चिन्नास्वामी स्टेडियमवर आयपीएल सामना खेळला गेला, ज्यामध्ये बंगळुरूने एका धावेने विजय मिळवला. या सामन्यानंतर, दोन्ही संघ आता चिन्नास्वामीवर भिडतील आणि धोनीला त्या एका धावेने झालेल्या पराभवाची भरपाई करायची आहे.

त्या सामन्यात प्रथम फलंदाजी करताना बंगळुरूने सात गडी गमावून 161 धावा केल्या होत्या. त्यांच्यासाठी एका फलंदाजाने अर्धशतक झळकावले होते. पार्थिव पटेलने 37 चेंडूंत दोन चौकार आणि चार षटकारांच्या मदतीने 53 धावा केल्या होत्या. चिन्नास्वामीची खेळपट्टी पाहता हे लक्ष्य अवघड नव्हते, पण तरीही चेन्नईने हा सामना एका धावेने गमावला.

चेन्नईची सुरुवात खूपच खराब झाली. शेन वॉटसन, फाफ डू प्लेसिस आणि सुरेश रैना लवकर पॅव्हेलियनमध्ये परतले. अंबाती रायुडूने 29 धावा केल्या होत्या, पण खरी जादू धोनीने केली. धोनीने आपली फिनिशिंग शैली दाखवत अर्धशतक झळकावले. त्याने 48 चेंडूत पाच चौकार आणि सात षटकारांच्या मदतीने नाबाद 84 धावा केल्या, पण एका धावेने संघाचा विजय तो हुकला. चेन्नईचा संघ आठ गडी गमावून केवळ 160 धावा करू शकला.

त्या सामन्यात धोनीने चेन्नईसाठी एकट्याने झुंज दिली. पण तरीही विजय नशिबात नव्हता. यामुळे धोनी खूप निराश झाला होता. आता 17 एप्रिलला म्हणजेच 1457 दिवसांनी त्यांना त्या पराभवाचा हिशेब चुकता करायचा आहे. धोनीही या मोसमात त्याच्या जुन्या रंगात दिसतोय, त्यामुळे त्याच्या जुन्या जखमा भरून काढण्यासाठी त्याने आपल्या बॅटने धावा केल्या, तर नवल वाटणार नाही.