IPL 2023 : देवदत्त पडिक्कलचा फटका, महिलेच्या डोक्याला दुखापत, तर शुभमन गिललाही घायाळ


राजस्थान रॉयल्सच्या देवदत्त पडिक्कलने गुजरात टायटन्सविरुद्ध फारशी फलंदाजी केली नाही, परंतु त्याच्या 26 धावांच्या खेळीत 2 जण गंभीर जखमी झाले. त्याच्या एका शॉटमध्ये एक महिला फॅन जखमी झाली, तर शुभमन गिललाही एका शॉटने दुखापत झाली. साधारण 5 वे षटक होते. पडिक्कलने शेवटच्या चेंडूवर एकेरी घेतली. शमीचा चेंडू शुभमन गिलच्या डोक्यावरून गेला.

गिल डोक्यावरून जाणारा चेंडू पकडण्याचा प्रयत्न करत होता, या प्रयत्नात त्याच्या अंगठ्याला दुखापत झाली. तो वेदनेने ओरडताना दिसत होता. त्यानंतर लगेचच फिजिओने त्याची तपासणी केली. पुढच्याच षटकात पडिक्कलच्या षटकारावर एक महिला चाहती जखमी झाली.

सहाव्या षटकात हार्दिक पांड्याच्या चौथ्या चेंडूवर पडिक्कलने एक्स्ट्रा कव्हरवर षटकार ठोकला. दुसऱ्या रांगेत बसलेल्या महिला चाहत्याच्या डोक्याला चेंडू लागला. चेंडू उसळी घेऊन महिलेच्या डोक्यावर लागला. चेंडू आदळताच काही पोलीस अधिकारी वेगाने महिलेच्या दिशेने धावले आणि तपास केला. पडिक्कलच्या या शॉटवर महिला फॅन काही अनुचित घटनेचा बळी होण्यापासून वाचली.

या सामन्याबद्दल बोलायचे झाले तर राजस्थानने गुजरातचा 3 विकेट्सने पराभव केला. प्रथम फलंदाजी करताना गुजरातने 178 धावांचे लक्ष्य दिले होते, जे राजस्थानने कर्णधार संजू सॅमसनच्या 60 धावा आणि शिमरॉन हेटमायरच्या नाबाद 56 धावांच्या जोरावर पूर्ण केले. राजस्थानची सुरुवात खूपच खराब झाली. यशस्वी जैस्वाल आणि जोस बटलरच्या रूपाने केवळ 4 धावांत 2 विकेट पडल्या. यानंतर सॅमसन आणि हेटमायर यांनी मिळून विजयाची कहाणी लिहिली.