IPL 2023 : उमरान मलिकची येथेच्छ धुलाई, प्रत्येक चेंडूवर मारले चौकार, षटकार, दिल्या इतक्या किती धावा


IPL 2023 च्या 19 व्या सामन्यात उमरान मलिकची फलंदाजांनी अक्षरशः पिसे काढली. त्याच्या एका षटकातील प्रत्येक चेंडूवर चौकार आणि षटकार मारले गेले. कोलकाता नाईट रायडर्सचा कर्णधार नितीन राणा याने आयपीएलमधील सर्वात वेगवान गोलंदाजांपैकी एक सनरायझर्स हैदराबादच्या उमरान मलिकला झोडपून काढले. सहाव्या षटकात उमरान गोलंदाजीवर आला. नितीश राणा समोर होता आणि मग मोठा दणका बसला. एका षटकाने संपूर्ण स्टेडियम गुंजले.

उमरान मलिकच्या षटकातील पहिल्याच चेंडूवर राणाने चार षटकांचा शॉर्ट दंड देऊन त्याचे स्वागत केले. राणाने ज्या पद्धतीने उमरानचे स्वागत केले होते, त्यावरून त्याचे इरादेही स्पष्ट झाले होते. तो सुरुवातीपासूनच आक्रमक मूडमध्ये दिसत होता. उमरान मलिकला पहिल्या चेंडूवर चौकार मारल्यानंतर राणाला रोखणे कठीण झाले. या षटकाच्या पुढच्या 5 चेंडूत संपूर्ण स्टेडियममध्ये राणाचे नाव गुंजू लागले.

उमरान मलिकच्या षटकातील दुसऱ्या चेंडूवर राणाने मिडविकेटवर षटकार ठोकला. तिसऱ्या चेंडूवरही राणाने उमरानला चौकार ठोकला. उमरानला 3 चौकार लगावूनही आपली चूक सुधारता आली नाही. चौथ्या चेंडूवर बाऊन्स घेऊन राणाने एक्स्ट्रा कव्हरच्या दिशेने चौकार मारला. 5व्या चेंडूवर केकेआरच्या कर्णधाराने शॉर्ट फाईनवर आणखी एक चौकार मारला.

नितीश राणाने उमरानचा 5 चेंडूत धुव्वा उडवला. बॅकवर्ड पॉइंटवर शेवटच्या चेंडूवर राणाने षटकार ठोकला. उमरान मलिकने या षटकात 28 धावा दिल्या. शेवटच्या चेंडूवर राणाने बाऊंड्री ठोकताच उमरान स्वत:च्या गोलंदाजीवर खूपच निराश दिसत होता. पंचही त्याच्या ओव्हरवर लक्ष ठेवून राहिले. राणाने 41 चेंडूत 75 धावा ठोकल्या. यादरम्यान त्याने 5 चौकार आणि 6 षटकार मारले.