IPL 2023 नंतर संपणार फुकटची ‘मजा’, JioCinema साठी मोजावे लागणार पैसे


आयपीएल 2023 च्या क्रेझने संपूर्ण जग व्यापले आहे. JioCinema भारतात मोफत IPL सामने पाहण्यासाठी मोठ्या प्रमाणावर वापरले जाते. रिलायन्सच्या मालकीचे OTT प्लॅटफॉर्म लोकांना मोफत मनोरंजनाचा आनंद देत आहे. मात्र, आता बराच काळ तुम्हाला मोफत मनोरंजनाचा आनंद घेता येणार नाही. रिपोर्ट्सनुसार, आयपीएल संपल्यानंतर कंपनी जिओ सिनेमा वापरणाऱ्यांकडून पैसे घेणार आहे. यामुळे रिलायन्सचे डिजिटल स्ट्रीमिंग प्लॅटफॉर्म आणखी चांगले बनविण्यात मदत होईल.

उद्योगपती मुकेश अंबानी यांनी लोकांना जगातील सर्वात मोठी क्रिकेट लीग विनामूल्य पाहण्याची संधी दिली. या वर्षी आयपीएलच्या प्रेक्षकांचे अनेक विक्रम मोडले आहेत. तुम्हालाही मोफत IPL पाहण्याची आणि जिओ सिनेमा वापरण्याची आवड असेल, तर सबस्क्रिप्शन प्लॅनसाठी तयार रहा.

Viacom18 चे Jio सिनेमा प्लॅटफॉर्म अधिक सामग्री जोडण्याची योजना करत आहे. कंपनी 100 हून अधिक चित्रपट आणि टीव्ही मालिका जोडणार आहे. हे नेटफ्लिक्स आणि वॉल्ट डिस्ने सारख्या ओटीटी कंपन्यांना टक्कर देण्यास मदत करेल. मात्र, यासाठी यूजर्सला शुल्क भरावे लागणार आहे. म्हणजे लवकरच मोफत मनोरंजनाची मजा संपणार आहे.

एका मुलाखतीत रिलायन्सच्या मीडिया आणि कंटेंट बिझनेसच्या अध्यक्षा ज्योती देशपांडे यांनी सांगितले की, जिओ सिनेमाच्या प्रमोशनसह कंटेंटसाठी शुल्क आकारणे सुरू होईल. मात्र, किंमत निश्चित करण्याचे धोरण अद्याप ठरलेले नाही. त्या पुढे म्हणाल्या की 28 मे रोजी आयपीएल संपण्यापूर्वी सामग्री जोडली जाईल. तोपर्यंत प्रेक्षक सामना विनामूल्य पाहू शकतात.

रिलायन्स प्लॅनची ​​किंमत दर्शकांसाठी सोयीस्कर बनवण्याचा प्रयत्न करेल. सध्या जिओ सिनेमावर बहुतांशी पाश्चात्य कंटेंट आहे, त्यामुळे कंपनीला कंटेंट बदलायचा आहे. ज्योती म्हणाल्या की, आम्हाला जास्तीत जास्त भारतीय सामग्री द्यायची आहे. कृपया सांगा की भारतातील OTT प्लॅनच्या किमती अतिशय संवेदनशील आहेत. नेटफ्लिक्सलाही प्लॅन स्वस्त करण्याची सक्ती करण्यात आली.