IPL 2023 : कोलकाता नाईट रायडर्सच्या बालेकिल्ल्यात सनरायझर्स हैदराबाद, होणार तगडा मुकाबला, कोणाचा असणार वरचष्मा?


IPL 2023 चा सामना क्रमांक 19. कोलकाता नाइट रायझर्स विरुद्ध सनरायझर्स हैदराबाद. ईडन गार्डन्सवर होणारा हा सामना चुरशीचा होण्याची अपेक्षा आहे. कारण, आपापले मागील सामने जिंकल्यानंतर दोन्ही संघांना पुन्हा पराभवाच्या मार्गावर जायचे नाही. तसे, नितीश राणा आणि शार्दुल ठाकूर यांसारख्या खेळाडूंच्या बालेकिल्ल्यात सनरायझर्स हैदराबादला विजय मिळवणे सोपे नाही. सर्वात महत्त्वाचे म्हणजे रिंकू सिंगची दहशत कायम राहणार आहे.

आयपीएल 2023 मध्ये कोलकाता आणि हैदराबाद यांच्यातील हा पहिला सामना असेल. त्याचबरोबर या मोसमातील दोन्ही संघांचा हा चौथा सामना असेल. याआधी झालेल्या तीन सामन्यांमध्ये कोलकात्याने 2 पैकी 2 सामने जिंकले आहेत, तर तितक्याच सामन्यांमध्ये हैदराबादने शेवटच्या सामन्यात केवळ एकच विजय मिळवला आहे.

म्हणजे बाहेरचे मैदान अजून त्यांना मारायचे आहे. कोलकाता हा या एपिसोडमधला त्यांचा स्टॉप आहे, जिथे अंदाज यशस्वी होऊ शकतात किंवा जखमाही मिळू शकतात. तसे, आयपीएलमधील या दोन संघांमधील आतापर्यंतच्या सामन्याचे आकडे काय सांगतात. आयपीएलमध्ये आतापर्यंत दोन्ही संघ 23 वेळा आमनेसामने आले आहेत, ज्यामध्ये केकेआरने 15 सामने जिंकले आहेत, तर सनरायझर्सने 8 सामने जिंकले आहेत.

दोन्ही संघांमधील शेवटच्या 5 सामन्यांचा विचार केला, तर त्यातही कोलकात्याचाच वरचष्मा आहे. तिथे केकेआरने 4-1 असा विजय मिळवला आहे. यातील एका सामन्याचा निर्णय सुपर ओव्हरमध्येही झाला.

एकूणच, कोलकाता या आकडेवारीच्या तुलनेत पूर्णपणे मागे आहे. पण, क्रिकेटमध्ये प्रत्येक दिवस नवीन असतो. अर्थात हे मैदान कोलकात्याच्या लोकांचे आहे, पण खेळाडू सनरायझर्सच्या कॅम्पमध्येही आहे, ते देखील स्पर्धा करू शकतात आणि, जर असे घडले तर केवळ एक मनोरंजक सामनाच दिसणार नाही तर सामन्याचा निकाल देखील आश्चर्यचकित करू शकतो.