PayPal ने केली सीईओ डॅन शुलमन यांच्या पगारात 32% कपात, हे आहे कारण


PayPal Holdings Inc ने आपले आर्थिक उद्दिष्ट पूर्ण करण्यात अयशस्वी झाल्यानंतर गेल्या वर्षासाठी मुख्य कार्यकारी अधिकारी डॅन शुलमन यांच्या पगारात 32 टक्क्यांनी कपात केली आहे. बोर्डाच्या एका समितीने सांगितले की, कंपनी महसूल, ऑपरेटिंग मार्जिन आणि नवीन सक्रिय ग्राहकांसह मुख्य मेट्रिक्ससाठी निर्धारित लक्ष्य पूर्ण करण्यात अपयशी ठरली आहे. त्यामुळे सीईओंच्या पगारात कपात करण्यात आली आहे.

सॅन जोस, कॅलिफोर्निया-आधारित कंपनीने एका फाइलिंगमध्ये म्हटले आहे की शुलमनला 2022 साठी $220 दशलक्ष नुकसान भरपाई देण्यात आली होती, ज्यामध्ये अंदाजे $202 दशलक्ष स्टॉक पुरस्कारांचा समावेश होता. याची तुलना एका वर्षापूर्वी $320 दशलक्षशी केली जाते. शुलमनने फेब्रुवारीमध्ये वर्षाच्या अखेरीस निवृत्त होण्याची योजना जाहीर केली आणि मंडळाने उत्तराधिकारी शोधण्यासाठी संशोधन फर्मची नोंदणी करेल असे सांगितले.

PayPal सर्व प्लॅटफॉर्मवर मंदावलेली वाढ आणि त्याच्या शेअरच्या किमतीत महिनाभरातील घसरणीशी झुंज देत आहे. गुरुवारी 2.8% वर $75.52 वर बंद झाल्यानंतर उशीरा व्यापारात PayPal शेअर्स थोडे बदलले. 73-कंपनी S&P 500 आर्थिक निर्देशांकाच्या 5% घसरणीच्या तुलनेत स्टॉकचा फायदा 6% वर नेण्यास मदत केली.

पुढील महिन्याच्या शेवटी होणाऱ्या वार्षिक बैठकीत, भागधारक शुलमन आणि इतर उच्च अधिकाऱ्यांसाठी बोर्डाच्या प्रस्तावित पगारावर मत देतील. तारा हेल्थ फाऊंडेशनने भागधारकांना अशा ठरावाच्या बाजूने मतदान करण्याचे आवाहन केले ज्यासाठी PayPal ला कायद्याची अंमलबजावणी करणाऱ्या अधिकाऱ्यांच्या विनंत्या पूर्ण करण्यासाठी त्यांच्या कामाचा अहवाल जाहीर करावा लागेल.

PayPal ने भागधारकांना प्रस्तावाच्या विरोधात मतदान करण्याचे आवाहन केले. नोटिंग अधिकारी “केवळ योग्य कायदेशीर सेवेनुसार ग्राहक माहिती मिळवू शकतात आणि कोणतीही माहिती सामायिक करण्यापूर्वी प्रत्येक मागणीच्या वैधतेचे पूर्णपणे मूल्यांकन केले जाते. आणखी एक प्रस्ताव कंपनीला खाते निलंबन आणि बंद करण्यामागील निर्णय प्रक्रियेचे स्पष्टीकरण करण्यास भाग पाडेल, हे लक्षात घेऊन कंपनीवर कायदेशीर कर्मचाऱ्यांचा PayPal सेवांवर प्रवेश प्रतिबंधित केल्याचा आरोप आहे.