IPL 2023 : रिंकू सिंगने दिलेल्या धक्क्यातून सावरण्याचा प्रयत्न करणार गुजरात, ‘गब्बर’ एकट्याने रोखणार की संपूर्ण पंजाब?


विजयाच्या हॅट्ट्रिकचे स्वप्न पूर्ण होणार असताना अचानक कोणीतरी येऊन ते मोडून टाकतो, तेव्हा धक्काच बसतो. गेल्या सामन्यात केकेआरच्या रिंकू सिंगने गुजरात टायटन्सला असाच धक्का दिला होता. धक्क्यामुळे त्यांचे ते स्वप्न भंगले, पण आता गुजरात त्यातून सावरण्याचा प्रयत्न करणार आहे. पंजाब किंग्जसमोर त्याला कसे रोखायचे हे आव्हान आहे. गब्बर म्हणजेच त्याचा कर्णधार शिखर धवन गेल्या सामन्याप्रमाणे एकटाच लढणार की पंजाबचा संपूर्ण संघ धडा घेऊन जोरदार प्रयत्न करेल. आयपीएल 2023 चा मोहालीत होणारा 18वा सामना या संदर्भात रंजक असणार आहे.

आयपीएल 2023 मधील पंजाब किंग्ज आणि गुजरात टायटन्स यांच्यातील हा पहिला सामना असेल, जो मोहालीमध्ये खेळला जाईल. त्याचबरोबर या मोसमातील दोन्ही संघांचा हा चौथा सामना असेल. याआधी झालेल्या 3-3 सामन्यांमध्ये दोन्ही संघांनी 2-2 सामने जिंकले होते तर 1-1 असा पराभव पत्करावा लागला होता.मोठी गोष्ट म्हणजे शेवटचा सामना गमावल्यानंतर दोन्ही संघ विजयी मार्गावर परतण्यासाठी उत्सुक असतील. गेल्या सामन्यात केकेआरने गुजरात टायटन्सचा सनसनाटी पराभव केला. तर सनरायझर्स हैदराबादने पंजाब किंग्जचा पराभव केला.

पंजाबची समस्या अशी आहे की तो कर्णधार शिखर धवनच्या फलंदाजीवर पूर्णपणे अवलंबून आहे. गेल्या सामन्यात धवनने 143 पैकी 99 धावा केल्या होत्या. गुजरात टायटन्स विरुद्ध पंजाब किंग्जचा प्लस पॉईंट हा सामना त्यांच्या घरच्या मैदानावर आहे. मोहाली येथे खेळल्या गेलेल्या 56 आयपीएल सामन्यांमध्ये पंजाब किंग्जने 30 जिंकले आहेत आणि 26 गमावले आहेत. या मैदानावर प्रथम फलंदाजी करणाऱ्या संघाने 24 वेळा विजय मिळवला आहे तर धावांचा पाठलाग करणाऱ्या संघाने 32 वेळा विजय मिळवला आहे.

मोहालीच्या स्टेडियमचा मूड असाच असल्याने गुजरात आणि पंजाब यांच्यातील सामना उच्च स्कोअरिंग होईल अशी अपेक्षा आहे. आतापर्यंत, संघांनी T20 क्रिकेटमध्ये एकूण 11 वेळा 200 धावांचा टप्पा ओलांडला आहे, ज्यामध्ये 6 वेळा हे फक्त आयपीएल सामन्यांदरम्यान घडले आहे. जोपर्यंत दोन्ही संघांचा संबंध आहे, गुजरात टायटन्सला हार्दिक पांड्याचे पुनरागमन होऊ शकते, जो आजारपणामुळे शेवटचा सामना खेळू शकला नाही.

त्याचबरोबर पंजाब किंग्सही परिस्थितीनुसार एक किंवा दोन बदल करू शकतात. तसे, या संघाला प्लेइंग इलेव्हनमधील बदलापेक्षा सामन्याबाबतचा दृष्टिकोन बदलण्याची गरज आहे. टॉप ऑर्डरवर अवलंबून राहण्याशिवाय संघाच्या मधल्या फळीला जबाबदारी समजून घ्यावी लागेल.