पुन्हा घाबरवू लागले कोरोनाचे आकडे, 24 तासांत 10,158 नवीन बाधितांची नोंद, जवळपास 50 हजार सक्रिय प्रकरणे


देशात पुन्हा एकदा कोरोनाचे रुग्ण वाढू लागले आहेत. केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाने गुरुवारी सकाळी जारी केलेल्या आकडेवारीनुसार, देशात दररोज कोरोनाच्या नवीन रुग्णांची संख्या 10,000 च्या पुढे गेली आहे. गेल्या 24 तासांत देशात कोरोनाचे 10,158 नवीन रुग्ण आढळले आहेत. सतत वाढत असलेल्या केसेसमुळे आता अॅक्टिव्ह केसेसमध्येही वाढ होत असून 50 हजारांच्या जवळपास पोहोचली आहे.

आरोग्य मंत्रालयाच्या आकडेवारीनुसार, कोरोनाचे 10,158 नवीन आकडे समोर आल्याने आता देशात सक्रिय रुग्णांची संख्या 44,998 झाली आहे. तब्बल 230 दिवसांनंतर देशात एकाच दिवसात कोरोना विषाणूचे इतके आकडे समोर आले आहेत.

एक दिवस आधी बुधवारी, 24 तासांत देशात कोरोनाचे 7,830 नवीन रुग्ण आढळले होते. 223 दिवसांनंतर देशात कोरोनाची ही सर्वाधिक प्रकरणे नोंदवली गेली.

एका दिवसापूर्वी, भारतात कोरोनाचे 7,830 नवीन रुग्ण नोंदवले गेले होते, परंतु बुधवारच्या तुलनेत आज 2,328 नवीन रुग्णांची नोंद झाली आहे. गेल्या काही दिवसांपासून कोरोनाच्या प्रकरणांमध्ये वाढ पाहायला मिळत आहे. कोरोना संसर्गाची वाढती प्रकरणे पाहता, अनेक ठिकाणी मास्क घालण्यासह कोरोनाला संयमित वागण्यास सांगितले जात आहे.

दुसरीकडे राजधानी दिल्लीतही कोरोनाची प्रकरणे वाढत आहेत. दिल्लीच्या आरोग्य विभागाने काल जाहीर केलेल्या आकडेवारीनुसार, राजधानीत कोरोना संसर्गाची 1,149 नवीन प्रकरणे नोंदवण्यात आली आहेत. नवीन प्रकरणांमध्ये वाढ झाल्याने संसर्ग दर 23.8 टक्क्यांवर पोहोचला आहे.

7 महिन्यांहून अधिक कालावधीनंतर, दिल्लीत एका दिवसात कोरोना संसर्गाच्या रुग्णांची संख्या एक हजाराच्या वर गेली आहे. यापूर्वी 17 ऑगस्ट रोजी राजधानीत कोरोनाच्या रुग्णांनी हजारांचा आकडा पार केला होता. त्यानंतर 1,417 नवीन प्रकरणे नोंदवली गेली.