विराट कोहली-अनुष्का शर्माने दिला मोठ्या मनाचा परिचय, मुलीला धमकी देणाऱ्या आरोपीला केले माफ


भारतीय क्रिकेट संघाचा स्टार फलंदाज विराट कोहली आणि त्याची बॉलीवूड स्टार पत्नी अनुष्का शर्मा यांनी मोठ्या मनाचा परिचय दिला आहे. विराट आणि अनुष्काने एका व्यक्तीला माफ केले आहे, ज्याच्या विरोधात त्यांनी केस दाखल केली होती. सोशल मीडियावर कोहली आणि अनुष्काची मुलगी वामिकावर बलात्काराची धमकी दिल्याप्रकरणी गुन्हा दाखल करण्यात आला होता. आता मुंबई उच्च न्यायालयाने या आरोपीविरुद्ध दाखल केलेला एफआयआर रद्द केला आहे, कारण कोहली आणि अनुष्काने यासाठी संमती दिली आहे.

2021 च्या टी-20 विश्वचषकात विराट कोहलीच्या नेतृत्वाखाली भारताला पाकिस्तानकडून पराभवाचा सामना करावा लागला होता. या पराभवानंतर कोहलीसह संपूर्ण भारतीय संघावर सोशल मीडियावर जोरदार टीका झाली. विशेषतः कोहली आणि त्याची पत्नी अनुष्का यांना ट्रोल केले जात होते. दरम्यान, त्याच्या 11 महिन्यांच्या मुलीबद्दल एक ट्विटही आले होते, ज्यामध्ये तिला बलात्काराची धमकी देण्यात आली होती.

8 नोव्हेंबर 2021 रोजी कोहली आणि शर्मा यांच्या वतीने त्यांचे व्यवस्थापक अकिला डिसोझा यांनी आरोपींविरुद्ध गुन्हा दाखल केला होता. आता मंगळवारी, 11 एप्रिल रोजी, मुंबई उच्च न्यायालयातील न्यायमूर्ती एएस गडकरी आणि न्यायमूर्ती पीडी नाईक यांच्या खंडपीठाने कोहली आणि शर्मा यांच्या व्यवस्थापकाच्या संमतीनंतर एफआयआर रद्द करण्याचे आदेश दिले.

स्टार जोडप्याला आरोपीची विनंती योग्य वाटली आणि त्यांनी एफआयआर रद्द करण्यास संमती दिली. त्यानंतर रामनागेश यांनी न्यायालयासमोर प्रतिज्ञापत्र दिले, ज्यामध्ये त्यांनी कोहली आणि शर्मा यांच्याकडून मिळालेल्या संमतीचा उल्लेख केला. त्याचवेळी दोघांच्या व्यवस्थापकाने दाम्पत्याच्या वतीने ना हरकत प्रमाणपत्र दिले.

नोव्हेंबर 2021 मध्ये, राम नागेश विरुद्ध कलम 354 (लैंगिक छळ), 506 (गुन्हेगारी धमकी), 500 (बदनामी) आणि 201 (पुरावा खोडणे) अंतर्गत गुन्हा दाखल करण्यात आला. याशिवाय आयटी कायद्यांतर्गतही गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. त्यानंतर 11 नोव्हेंबर 2021 रोजी मुंबई पोलिसांनी त्याला अटक केली.

फेब्रुवारी 2022 मध्ये, राम नागेश याने एफआयआर रद्द करण्यासाठी मुंबई उच्च न्यायालयात अपील दाखल केले. यामध्ये आरोपीने सांगितले होते की, तो आयआयटी हैदराबादमधून उत्तीर्ण झाला असून तो हुशार विद्यार्थी आहे. त्याने त्याच्या मालकाचे पत्र देखील सादर केले. यासोबतच त्यांना पदव्युत्तर पदवीसाठी परदेशात जायचे आहे, पण एफआयआरमुळे ते शक्य नाही, असेही त्यांच्या आवाहनात म्हटले आहे. आपल्याविरुद्ध कोणतेही स्पष्ट पुरावे नसल्याचा दावाही त्याने केला.