IPL 2023 : 4 सामने खेळण्याची ताकद नाही आणि मिळाले 14 कोटी, रवी शास्त्रीचे मोठे वक्तव्य


चेन्नई सुपर किंग्जने दोन सामने जिंकून आयपीएल 2023 मधील खराब सुरुवातीनंतर जोरदार पुनरागमन केले आहे, परंतु त्यातील एक महत्त्वाचा खेळाडू संघासाठी टेंशन बनला आहे. आम्ही बोलत आहोत दीपक चहरबद्दल ज्याचा फिटनेस पुन्हा एकदा खाली येत आहे. दीपक चहर मुंबई इंडियन्सविरुद्ध फक्त एकच षटक टाकू शकला आणि हॅमस्ट्रिंगच्या दुखापतीमुळे तो बाहेर पडला. आता माजी मुख्य प्रशिक्षक आणि आयपीएलमधील समालोचक रवी शास्त्री यांनी दीपक चहरवर प्रश्न उपस्थित केले आहेत.

रवी शास्त्री यांनी ईएसपीएन क्रिकइन्फोशी बोलताना सांगितले की, गेल्या 3-4 वर्षांत काही लोकांनी एनसीएला आपले घर बनवले आहे. शास्त्री म्हणाले की, काही दिवसांत खेळाडूंना परवानग्या मिळतील आणि त्यांना हवे तेव्हा एनसीएमध्ये जाता येईल. ही अजिबात चांगली गोष्ट नाही.

दीपक चहर सतत 3-4 सामने खेळू शकत नसताना एनसीएमध्ये का जातो, असा प्रश्न रवी शास्त्री यांनी उपस्थित केला. ही विचित्र परिस्थिती असल्याने त्याने चहरला पुढच्या वेळी पूर्णपणे तंदुरुस्त होण्याचा सल्ला दिला. दीपक चहर गेल्या पाच महिन्यांत दोनदा त्याच्या कोट्यातील 4 षटकेही टाकू शकला नाही. त्याला दोन्ही वेळा हॅमस्ट्रिंगचा त्रास झाला आहे. गेल्या वर्षी डिसेंबरमध्ये बांगलादेशविरुद्ध दीपक चहरलाही दुखापत झाली होती.

तसे, केवळ दीपक चहरच नाही तर सध्या अनेक वेगवान गोलंदाज दुखापतीचा सामना करत आहेत. जसप्रीत बुमराह, प्रसिद्ध कृष्णा, नवदीप सैनी, कुलदीप सैनी, मोहसीन खान आणि यश दयाल यांनाही दुखापतींचा सामना करावा लागला आहे. जसप्रीत बुमराह आणि प्रसिद्ध कृष्णा यांची तर शस्त्रक्रिया झाली आहे.

आता प्रश्न असा आहे की, दीपक चहर राजस्थानविरुद्धचा सामना खेळू शकणार का? तसे, दीपक चहरसाठी हा हंगाम आतापर्यंत चांगला राहिला नाही. तीन सामन्यांत त्याला एकही विकेट घेता आलेली नाही. त्याचा इकॉनॉमी रेटही 10 षटकांहून अधिक धावा आहे. दीपक चहरकडे ना फॉर्म आहे ना फिटनेस. अनफिट अशा गोलंदाजाला चेन्नईने 14 कोटी रुपये कसे काय दिले आहेत. असेच सुरू राहिल्यास पुढील मोसमात दीपक चहरला मोठा त्रास सहन करावा लागू शकतो.