दिल्लीने ज्याला संघातून बाहेर फेकले, त्याने 48 चेंडूत घातला गोंधळ, 13 चेंडूत ठोकल्या 58 धावा!


आयपीएल 2023 मध्ये दिल्ली कॅपिटल्समध्ये दम निघत आहे. नाव मोठे आणि लक्षण खोटे ही म्हण संघातील खेळाडूंना चपखल बसत आहे. आतापर्यंत झालेल्या दोन सामन्यांमध्ये दिल्लीला पराभव पत्करावा लागला आहे. येथे आयपीएल 2023 मध्ये, या वाईट नशिबात, असा एक खेळाडू आहे, जो कदाचित वेगळा असेल. पण, दिल्लीने त्याला अजिबात कायम ठेवले नाही. बीसीसीआयने तयार केलेल्या लिलावाच्या अंतिम यादीत त्याला स्थान मिळाले नाही. पण, आयपीएल 2023 पासून दूर राहिल्यानंतरही मेघगर्जनेसह पाऊस पडत आहे.

आम्ही टीम सिफर्टबद्दल बोलत आहोत, ज्याने श्रीलंकेविरुद्ध न्यूझीलंडच्या टी-20 मालिकेतील विजयाची अंतिम स्क्रिप्ट लिहिली होती. न्यूझीलंडचा यष्टिरक्षक फलंदाज टिम सेफर्ट आयपीएल 2022 मध्ये दिल्ली कॅपिटल्सचा भाग होता. पण, यंदाच्या मोसमात तो दिल्लीला सोडा, कोणत्याही संघात नाही. मात्र, आयपीएल 2023 पासून दूर राहूनही त्याने वर्चस्व राखले आहे. त्याने श्रीलंकेविरुद्धच्या T20 मालिकेतील शेवटच्या सामन्यात अशी स्फोटक खेळी खेळली आहे, ज्याची आयपीएल 2023 मध्ये दिल्ली कॅपिटल्सला नितांत गरज आहे.

टीम सिफर्टने 183.33 च्या स्ट्राइक रेटने फलंदाजी केली आणि श्रीलंकेविरुद्धच्या तिसऱ्या आणि शेवटच्या घरच्या T20 सामन्यात 183 धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करताना केवळ 48 चेंडूत 88 धावा केल्या. त्याच्या खेळीत 10 चौकार आणि 3 षटकारांचा समावेश होता. म्हणजेच चौकारांवरून गोळा केलेल्या धावांची बेरीज केली, तर 88 पैकी त्याने केवळ 13 चेंडूत 58 धावा केल्या.

मात्र, या स्फोटक खेळीनंतर टीम सिफर्ट सामनावीर ठरला, तसेच त्याच्या संघाने म्हणजेच न्यूझीलंडने मालिका 2-0 अशी खिशात घातली. दरम्यान मालिकेतील पहिला सामना बरोबरीत सुटला होता.

आता जरा कल्पना करा की दिल्ली कॅपिटल्सने टीम सिफर्टला त्याच्या क्षमतेवर विश्वास ठेवून संघात ठेवले असते, तर आजची कथा काय असती? मात्र, आयपीएलच्या खेळपट्टीवर त्याचा रेकॉर्ड चांगला नाही. दोन मोसमात खेळलेल्या 3 सामन्यात त्याने केवळ 26 धावा केल्या आहेत. यातील एक सामना KKR फ्रँचायझीसाठी आहे, जेव्हा तो IPL 2021 मध्ये त्याचा भाग होता. दिल्ली कॅपिटल्ससाठी 2 सामने आहेत.

जरी हे आकडे विरुद्ध आहेत. पण क्रिकेटमध्ये नेहमीच नवीन दिवस आणि ताज्या फॉर्मची चर्चा असते, तीच गोष्ट टीम सिफर्टची. आयपीएल 2023 मध्ये दिल्लीवर विजयासाठी खूप दबाव आहे. आणि हा विजय जोपर्यंत त्याचा एकही फलंदाज टिम सिफर्टसारखी इनिंग खेळत नाही, तोपर्यंत मिळवता येणार नाही.