शाहरुख खानने लिओनेल मेस्सी-मार्क झुकेरबर्ग सारख्या सेलिब्रिटींना या बाबतीत टाकले मागे


शाहरुख खानने तीन दशकांहून अधिक काळ बॉलिवूडवर राज्य केले आहे. त्याने आपल्या प्रदीर्घ कारकिर्दीत DDLJ, कुछ कुछ होता है सारखे अनेक उत्तम चित्रपट दिले आहेत. आजच्या काळात त्यांचे नाव केवळ भारतातच नाही, तर जगभरात प्रसिद्ध आहे.

शाहरुख खानचे जगभरात करोडो चाहते आहेत, त्याचा पुरावा वेळोवेळी मिळतो. आता शाहरुख खानला आणखी एक मोठे यश मिळाले आहे. खरं तर, टाईम मासिकाने 2023 सालासाठी जगभरातील सर्वात प्रभावशाली व्यक्तींची यादी जाहीर केली आहे, ज्यामध्ये शाहरुखने अव्वल स्थान पटकावले आहे.

दरवर्षी मासिकाच्या वतीने जगातील सर्वात प्रभावशाली व्यक्तींची यादी प्रसिद्ध करण्यासाठी वाचकांकडून मतदान केले जाते. त्याच वेळी, यावेळी 1.2 दशलक्ष म्हणजेच 12 लाखांहून अधिक लोकांनी मतदान केले, त्यापैकी शाहरुखला 4 टक्के मते मिळाली आणि त्याचे नाव या यादीत प्रथम क्रमांकावर आहे.

मार्क झुकेरबर्ग, लिओनेल मेस्सी, अभिनेत्री मिशेल योह, टेनिसपटू सेरेना विल्यम्स आणि ब्राझीलचे अध्यक्ष लुला दा सिल्वा ही सर्वात प्रभावशाली व्यक्तींच्या मतदानाच्या शर्यतीत इतर अनेक मोठी नावे होती. जरी वाचकांनी शाहरुखला सर्वात प्रभावशाली मानले.

आम्ही तुम्हाला सांगतो, ही पहिली वेळ नाही, याआधीही त्याच्या नावावर असे अनेक विक्रम नोंदवले गेले आहेत. जानेवारीमध्ये वर्ल्ड ऑफ स्टॅटिस्टिक्सच्या अहवालात, जगातील चौथ्या क्रमांकाचा श्रीमंत अभिनेता म्हणून त्याचे वर्णन केले गेले. त्याने हॉलिवूडचा लोकप्रिय अभिनेता टॉम क्रूझलाही मागे टाकले होते. रिपोर्ट्सनुसार त्यांची संपत्ती 6 हजार 300 कोटींहून अधिक आहे.

मात्र, शाहरुख त्याच्या पठाण या चित्रपटासाठी बऱ्याच दिवसांपासून लाइमलाइट गोळा करत आहे. हा चित्रपट 25 जानेवारी रोजी थिएटरमध्ये प्रदर्शित झाला, ज्याने जगभरात 1050 कोटींहून अधिक कमाई केली.