IPL 2023 : पहिल्या षटकात 5 चौकार, 25 चेंडूत अर्धशतक, 21 वर्षीय सलामीवीराने दिल्ली कॅपिटल्सला हादरवले


आयपीएल 2023 मध्ये फक्त 10 सामने झाले आहेत आणि इतक्या कमी कालावधीत काही युवा भारतीय खेळाडूंनी आपली क्षमता दाखवली आहे. विशेषतः फलंदाजांनी आपले कौशल्य दाखवून गोलंदाजांना चिरडले आहे. या तरुणांमध्ये राजस्थान रॉयल्सचा युवा सलामीवीर यशस्वी जैस्वालचाही समावेश आहे, ज्याने मोसमातील पहिल्याच सामन्यात धडाकेबाज अर्धशतक झळकावले होते. यापेक्षाही आक्रमक वृत्ती दाखवत यशस्वीने सामन्याच्या पहिल्याच षटकात पाच चौकार मारले.

गुवाहाटी येथे शनिवारी दिल्ली कॅपिटल्सविरुद्धच्या सत्रातील तिसऱ्या सामन्यात राजस्थान रॉयल्स प्रथम फलंदाजीसाठी उतरला. राजस्थानला गेल्या सामन्यात पंजाब किंग्जविरुद्ध पराभव स्वीकारावा लागला होता. त्या सामन्यात जैस्वालने पहिल्याच चेंडूवर षटकार ठोकला, पण तो लवकरच बाद झाला. दिल्लीच्या विरोधातही त्यांनी अशीच सुरुवात केली आणि नंतर जोरदार मुसंडी मारली. यशस्वीने अवघ्या 25 चेंडूंमध्ये मोसमातील दुसरे अर्धशतक ठोकले.

सलामीला उतरलेल्या यशस्वीने दिल्ली कॅपिटल्सचा डावखुरा वेगवान गोलंदाज खलील अहमदच्या पहिल्याच षटकाच्या पहिल्याच चेंडूवर चौकार मारला. येथून सुरू झालेली ही मालिका ओव्हरच्या शेवटच्या चेंडूपर्यंत होती. चौथ्या चेंडूवर त्याचा चौकार हुकला. एकंदरीत, यशस्वीने पहिल्याच षटकात 5 चौकार मारून धमाकेदार सुरुवात केली.

तसे, केवळ जैस्वालच नाही, तर जोस बटलर देखील विनाशकारी मूडमध्ये दिसला. पहिल्याच षटकात जैस्वालच्या पाच चौकारांनंतर, पुढच्याच षटकात जोस बटलरनेही एनरिक नोर्खियाला तीन चौकार ठोकले आणि अशा प्रकारे पहिल्या दोन षटकांत नऊ चौकार मारून राजस्थानने झंझावाती सुरुवात केली. बटलर आणि यशस्वीच्या या स्फोटक सुरुवातीच्या जोरावर राजस्थानने पॉवरप्लेमध्येच 68 धावा केल्या.

या सामन्यासाठी राजस्थानला जोस बटलरच्या रूपाने मोठा दिलासा मिळाला आहे. इंग्लंडच्या कर्णधाराला गेल्या सामन्यात बोटाला दुखापत झाली होती, त्यानंतर दिल्लीविरुद्धच्या सामन्यात तो खेळू शकणार नाही अशी भीती व्यक्त केली जात होती, पण तो वेळेवर फिट झाला. त्याच वेळी दिल्ली कॅपिटल्सने पृथ्वी शॉला वगळून त्याच्या जागी मनीष पांडेला संघात स्थान दिले. शॉचा पर्यायामध्ये समावेश करण्यात आला असला, तरी प्रभावशाली खेळाडू म्हणून त्याला मैदानात उतरवण्याचा अंदाज बांधता येईल.