येथील भिकारी रात्रंदिवस चौपट करतात कमाई, भीक मागायला येतात मर्सिडीजमधून!


जगात असे अनेक लोक आहेत, ज्यांना भीक मागून पोट भरावे लागते. त्यांच्यापैकी बहुतेकांना चालणे किंवा काम करता येत नाही, त्यामुळे ते भीक मागण्याचे काम करतात, परंतु काही लोक असे आहेत, जे खूप हट्टी असतात आणि त्यांना काही काम करून पैसे कमावण्यापेक्षा भीक मागणे सोपे वाटते आणि कुठेही वाडगे घेऊन बसतात. आजकाल भीक मागणे हा धंदा बनला आहे. रात्रंदिवस भीक मागून करोडपती झालेले अनेक लोक आहेत. आजकाल असे भिकारी चर्चेत आहेत, जे लंडनच्या रस्त्यावर भीक मागण्याचे काम करतात.

प्रत्यक्षात भीक मागून या भिकाऱ्यांनी एवढी संपत्ती जमवली आहे की ते मर्सिडीजसारख्या आलिशान गाड्या वापरु लागले आहेत. डेली स्टारच्या वृत्तानुसार, माय लंडनने लंडनच्या भिकारी टोळ्यांबाबत एक धक्कादायक खुलासा केला आहे, जे लोकांना मूर्ख बनवून रात्रंदिवस चौपट कमाई करत आहेत.

रिपोर्ट्सनुसार, भिकारी टोळीत काम करणारे हे लोक अगदी खऱ्या भिकाऱ्यांसारखे दिसतात आणि त्यांच्या शेजारी बसतात. त्यांच्याकडे भिकाऱ्यांसारखे कार्डबोर्ड देखील आहेत, ज्यावर त्यांच्या असहायतेबद्दल लिहिलेले आहे, तर सत्य हे आहे की ते प्रत्यक्षात भिकारी नसून व्यावसायिक फसवणूक करणारे आहेत, परंतु त्यांच्याकडे पाहून कोणीही अंदाज लावू शकत नाही. ते लादले जाऊ शकतात, कारण त्यांनी बनवले आहे. त्याच प्रकारे त्यांचे स्वरूप. ते फाटलेले कपडे घालतात आणि कार्डबोर्डवर चुकीचे स्पेलिंग देखील लिहिलेले असते, ज्यामुळे लोक त्यांना निरक्षर समजतात आणि त्यांची दया करतात आणि त्यांना काही पैसे देतात.

माय लंडनच्या वृत्तानुसार, या भिकारी टोळीचे सदस्य दिवसभर भीक मागत नाहीत, तर ठराविक वेळेवर येतात आणि भीक मागून आपल्या महागड्या वाहनांतून परत जातात. हे भिकारी डिझायनर कपडे परिधान करतानाही दिसले आहेत. हा प्रकार उघडकीस आल्यानंतर लोक चक्रावून गेले. आता लंडनच्या रस्त्यावर फिरणाऱ्या आणि बसलेल्या भिकाऱ्यांच्या पार्श्वभूमीची कसून चौकशी करण्यात येत असल्याचे सांगण्यात येत आहे.