IPL 2023 : 20 ​​चेंडूत पन्नास धावा, संघाला वाचवले, मग म्हणाला – ‘हे कसे झाले’ ते मला माहीत नाही


नवीन कर्णधार नितीश राणाच्या नेतृत्वाखाली, कोलकाता नाईट रायडर्सने आयपीएल-2023 मध्ये पहिला विजय मिळवला. गुरुवारी रात्री त्यांच्या घरच्या ईडन गार्डन्स स्टेडियमवर खेळल्या गेलेल्या सामन्यात कोलकाताने रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूचा पराभव केला. कोलकाताने हा सामना 81 धावांच्या मोठ्या फरकाने जिंकला. कोलकातासाठी हा विजय सोपा नव्हता, पण शार्दुल ठाकूरने संघाला विजयाच्या स्थितीत आणले. ठाकूरने आपल्या गोलंदाजीने नव्हे तर फलंदाजीने संघाला विजय मिळवून दिला.

या सामन्यात कोलकाताने प्रथम फलंदाजी केली होती. एके काळी या संघाची धावसंख्या पाच विकेटवर 89 धावा होती. यानंतर ठाकूर मैदानात उतरला आणि तुफानी पद्धतीने धावा केल्या. त्याने अवघ्या 20 चेंडूत आपले अर्धशतक पूर्ण केले. त्याने 29 चेंडूंत नऊ चौकार आणि तीन षटकारांसह 68 धावांची खेळी केली. कोलकाताने सात गडी गमावून 204 धावा केल्या. या धावसंख्येसमोर बंगळुरूचा संघ 123 धावांवर गारद झाला.

या खेळीसाठी ठाकूरला सामनावीर म्हणून गौरवण्यात आले. सामन्यानंतर जेव्हा ठाकूरला विचारण्यात आले की, तो ही खेळी कशी खेळली, तेव्हा तो म्हणाला की, तो असा डाव कसा खेळला, हे मलाच माहीत नाही. तो म्हणाले की, स्कोअरकार्ड बघून प्रत्येकजण म्हणत होता की आम्ही धडपडतोय, पण त्यांचे अवचेतन मन प्रबळ होते. उच्च स्तरावर अशा प्रकारच्या कामासाठी तुमच्याकडे कौशल्ये हवीत, पण नेटमध्ये मेहनत घेतली, असे तो म्हणाला. तो म्हणाला की कोचिंग स्टाफने थ्रो डाउन केले आणि रेंज इशारा पर्याय दिले.

तो म्हणाला की, तुम्हाला खेळपट्ट्या माहीत आहेत आणि त्या नेहमी फलंदाजांना पसंती देतात. त्याने आपल्या नवीन सहकारी सुयशचे कौतुक केले आणि त्याने उत्कृष्ट खेळ दाखवल्याचे सांगितले. सुनील नारायण आणि वरुण चक्रवर्तीबद्दलही तो म्हणाला की, प्रत्येकाला त्यांची क्षमता माहित आहे.

कोलकाताकडून ठाकूरशिवाय सलामीवीर रहमानउल्ला गुरबाजनेही अर्धशतक झळकावले. त्याने 44 चेंडूंत सहा चौकार आणि तीन षटकारांच्या मदतीने 57 धावा केल्या. रिंकू सिंगने 33 चेंडूंत दोन चौकार आणि तीन षटकारांच्या मदतीने 46 धावा केल्या. आरसीबीची फलंदाजी पूर्णपणे ढासळली. विराट कोहलीपासून ते सर्व दिग्गज अपयशी ठरले आहेत. संघाकडून फाफ डुप्लेसीने सर्वाधिक धावा केल्या. कर्णधाराने 12 चेंडूत 23 धावांची खेळी केली.

विराट कोहलीने 21, मायकेल ब्रेसवेलने 19 धावा केल्या. डेव्हिड विली २० धावा करून नाबाद राहिला. कोलकाताकडून वरुणने चार विकेट घेतल्या. नरेनला दोन यश मिळाले. सुयशने तीन गडी बाद केले. ठाकूरला एक विकेट मिळाली.