Dubai : रस्ते अपघातात जखमी, 10 महिने चालले उपचार, आता या भारतीयाला मिळणार 11 कोटींची भरपाई


चार वर्षांपूर्वी दुबईत बस अपघातात एक भारतीय नागरिक गंभीर जखमी झाला होता. विमा कंपनीने आता मुहम्मद बेग मिर्झा नावाच्या व्यक्तीला 11 कोटी रुपये (5 दशलक्ष दिरहम) भरपाई दिली आहे. ही बस ओमानहून संयुक्त अरब अमिरातीकडे जात असताना दुबईत अपघात झाला. बसमध्ये 31 जण होते. 2019 च्या या रस्ता अपघातात 17 लोकांचा मृत्यू झाला होता, ज्यामध्ये 12 भारतीय होते.

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, बस ड्रायव्हरने मेट्रो स्टेशनच्या एंट्री पॉईंटवर एका उंच बॅरियरला धडक दिल्याने हा अपघात झाला. बसचा वेग जास्त असल्याने बसचा डावा वरचा भाग पूर्णपणे उद्ध्वस्त झाला. बस चालक ओमानचा रहिवासी असून त्याला स्थानिक न्यायालयाने अपघात प्रकरणी सात वर्षांची शिक्षा सुनावली आहे.

न्यायालयाने ओमानी ड्रायव्हरला पीडितेच्या कुटुंबाला 3.4 दशलक्ष दिरहम ब्लड मनी देण्यास सांगितले. मिर्झा बेगच्या वकिलाने सांगितले की, न्यायालयाने त्यांना आधी दहा लाख दिरहम नुकसानभरपाई म्हणून दिली होती. मात्र, नंतर त्यांनी पुन्हा न्यायालयात जाऊन या निर्णयाला आव्हान दिले. न्यायालयाने दीर्घ सुनावणीनंतर आपला निर्णय रद्द केला आणि विमा कंपनीला 5 दशलक्ष दिरहम म्हणजेच 11 कोटी रुपये भरपाई देण्यास सांगितले.

20 वर्षीय मिर्झा बेग सुट्टी संपवून मस्कतला निघाले होते. तो इतका गंभीर जखमी झाला होता की त्याला 10 महिने रुग्णालयात दाखल करण्यात आले होते. ते 14 दिवस कोमातही होते. नंतर त्यांना पुनर्वसन केंद्रातही राहावे लागले. रिपोर्टनुसार तो अंतिम वर्षाच्या परीक्षेची तयारी करत होता. तो मेकॅनिकल इंजिनीअरिंगचा डिप्लोमा करत होता. अपघातामुळे त्याचा डिप्लोमाही पूर्ण होऊ शकला नाही. त्याच्या मेंदूचे 50 टक्के नुकसान झाले होते. आता नुकसान भरपाई मिळाल्याने त्यांना मोठा दिलासा मिळणार असल्याचे सांगण्यात आले.