WhatsApp Update : वापरकर्त्यांना मिळेल चॅटवर अधिक नियंत्रण, बदलेल गायब होणारे संदेश वैशिष्ट्य


इन्स्टंट मेसेजिंग अॅप व्हॉट्सअॅपने काही वर्षांपूर्वी वापरकर्त्यांच्या सोयीसाठी डिसअपेयरिंग मेसेज वैशिष्ट्य सादर केले होते. आता वापरकर्त्यांच्या गोपनीयतेसाठी आणखी पर्याय जोडले जातील. पर्यायी वैशिष्ट्य चॅटमध्ये दीर्घ कालावधीसाठी संदेश सेट करण्याची अनुमती देते आणि ठराविक कालावधीनंतर स्वयंचलितपणे हटविले जाऊ शकते. आता चॅट्सवर अधिक नियंत्रण देऊन, मेटा-मालकीचे प्लॅटफॉर्म गायब होत असलेल्या संदेश वैशिष्ट्यासाठी एक नवीन अद्यतन आणत आहे, जे निवडक संदेश अदृश्य होण्यापासून प्रतिबंधित करेल.

नवीन फीचर अपडेट वापरकर्त्यांना त्यांच्या चॅट इतिहासातून संदेश स्वयंचलितपणे काढून टाकण्यापासून प्रतिबंधित करण्यात मदत करेल. यासह, वापरकर्त्यांना त्यांच्या संभाषणांवर अधिक नियंत्रण मिळेल. Webtainfo च्या मते, प्लॅटफॉर्म Android 2.23.4.18 अपडेटसाठी WhatsApp बीटासह काही Android बीटा परीक्षकांसाठी संदेश अदृश्य होण्यापासून रोखण्याची क्षमता आणत आहे.

फीचर अपडेट गायब होणाऱ्या चॅट विंडोमध्ये एक नवीन बुकमार्क आयकॉन जोडते जे वापरकर्त्यांना काही मेसेज निवडून बुकमार्क करण्यास अनुमती देईल, जे तुम्ही अदृश्य होऊ नयेत. त्याचप्रमाणे मेसेज ठेवण्यासाठी अनकीप आयकॉन सिलेक्ट केल्यास मेसेज सेव्ह होणार नाही आणि मेसेज तात्पुरता गायब होईल. एकदा हे पूर्ण झाल्यानंतर, ठेव प्रक्रिया त्या संदेशांवर वापरली जाऊ शकत नाही.

मेसेज गायब होऊ न देणारे व्हॉट्सअॅप काही मेसेज गायब होण्यापासून वाचवू इच्छिणाऱ्या युजर्ससाठी फायदेशीर ठरू शकते. तर व्हॉट्सअॅप वापरकर्त्यांना गायब होणारे संदेश टायमर स्थापित करण्याची परवानगी देते. नवीन Keep वैशिष्ट्य चॅटवर अधिक नियंत्रण देते आणि वापरकर्त्यांना फक्त तेच संदेश जतन करण्यात मदत करते जे महत्त्वाचे आहेत.

सध्या, व्हॉट्सअॅपवर संदेश गायब करण्यासाठी तीन टायमर आहेत, जसे 24 तास, 7 दिवस किंवा 90 दिवस. एकदा मर्यादा गाठली की, अॅप आपोआप मेसेज डिलीट करतो. नवीन फीचर तुम्हाला गमावू इच्छित नसलेले संदेश सेव्ह करण्यास अनुमती देईल. संदेश जतन करण्यासाठी, तुम्हाला संबंधित मजकूर बबलवर दीर्घकाळ दाबून ठेवावे लागेल. यानंतर तुम्हाला Keep नावाचा पर्याय दिसेल.

डिसअॅपिअर मेसेजसाठी मिळणार नवीन कालावधी : नवीन अपडेट 1 वर्ष, 180 दिवस, 60 दिवस, 30 दिवस, 21 दिवस, 14 दिवस, 6 दिवस, दोन दिवस आणि एक तासासह 15 कालावधी ऑफर करेल.