IPL 2023 : कारगिलमध्ये वडीलांनी पाकिस्तानला धूळ चारली, आता मुलाचा बॅटने धमाका, आयपीएलमधून मिळाला नवा स्टार!


IPL 2023 च्या 8 व्या सामन्यात पंजाब किंग्जने राजस्थानचा 5 धावांनी पराभव केला. प्रथम फलंदाजी करताना पंजाबने 197 धावा केल्या, प्रत्युत्तरात राजस्थान संघ 192 धावा करू शकला. तसे, या सामन्यात पराभव पत्करूनही राजस्थान संघाने मोठा विजय मिळवला. आता तुम्ही विचार करत असाल कसे? वास्तविक राजस्थान रॉयल्सला गुवाहाटी येथे झालेल्या सामन्यात एक नवा स्टार मिळाला आहे. आम्ही बोलत आहोत ध्रुव जुरेलबद्दल, ज्याने आपल्या बॅटच्या जोरावर राजस्थानचा ताफा जवळपास पार केला.

ध्रुव जुरेलने पंजाब किंग्जविरुद्ध 15 चेंडूत नाबाद 32 धावा केल्या. 7व्या विकेटसाठी त्याने शिमरॉन हेटमायरसोबत 26 चेंडूत 61 धावा जोडल्या. ध्रुव जुरेलने आपल्या खेळी आणि भागीदारीच्या जोरावर पंजाबचा पराभव जवळपास निश्चित केला होता. मात्र, हे होऊ शकले नाही. ध्रुव जुरेल संघाला विजय मिळवून देऊ शकला नाही, पण या खेळाडूने आपल्या कौशल्याने सर्वांची मनं नक्कीच जिंकली.

आता आम्ही तुम्हाला सांगतो की हा 22 वर्षांचा युवा खेळाडू कोण आहे? ध्रुव जुरेल हा यूपीचा प्रथम श्रेणी क्रिकेटपटू आहे. 2022 मध्ये या खेळाडूला राजस्थान रॉयल्सने 20 लाख रुपयांना खरेदी केले होते. त्याला 2023 साठी कायम ठेवण्यात आले होते. 2019 मध्ये झालेल्या अंडर-19 आशिया चषक स्पर्धेत ज्युरेलने भारताचे नेतृत्व केले होते, जो टीम इंडियाने जिंकला होता.

ध्रुव जुरेलने प्रथम श्रेणीमध्ये एकूण 11 सामने खेळले आहेत, ज्यामध्ये त्याने आपल्या बॅटने 48 पेक्षा जास्त सरासरीने 587 धावा केल्या आहेत. यामध्ये एक शतक आणि तीन अर्धशतकांचा समावेश आहे. ज्युरेलची खास गोष्ट म्हणजे त्याचे तंत्र अप्रतिम आहे आणि तो वेगवान गोलंदाज आणि फिरकीपटू दोघांच्याही विरोधात खूप मजबूत आहे. पंजाब किंग्जविरुद्धच्या सामन्यातही तेच पाहायला मिळाले.

ध्रुव जुरेलचे वडील निवृत्त आर्मी मॅन आहेत. 1999 मध्ये त्यांनी देशासाठी कारगिलचे युद्ध लढले. त्या युद्धात भारताने पाकिस्तानचा दारुण पराभव केला होता. नेम सिंह जुरेलने युद्ध केले, तेव्हा ध्रुवचा जन्म झाला नव्हता. तुम्हाला सांगतो की वडील नेम सिंह यांना ध्रुवला सैनिक बनवायचे होते, पण लहानपणापासूनच त्याला क्रिकेटची ओढ लागली आणि आज त्यांचा मुलगा कमाईची पहिली पायरी आहे. आयपीएलमध्ये नाव उंचावले आहे ध्रुव जुरेल पाहून हा खेळाडू खूप पुढे जाणार आहे हे स्पष्ट होते. आयपीएलमध्ये नवा स्टार सापडल्याचे दिसत आहे.