IPL 2023 : पाकिस्तानमध्ये भूकंप आणणाऱ्या फलंदाजाची केकेआरमध्ये एंट्री, 44 चेंडूत केल्या होत्या 145 धावा


8 मार्च 2023… ही ती तारीख आहे, जेव्हा पाकिस्तानमध्ये धावांचा भूकंप झाला होता. तेव्हा इंग्लंडच्या सलामीवीराने पाकिस्तान सुपर लीगच्या सामन्यात कहर केला होता. आम्ही बोलत आहोत जेसन रॉयबद्दल, ज्याने पीएसएलच्या 8 व्या हंगामात केवळ 44 चेंडूत शतक झळकावून आपल्या संघाला विजय मिळवून दिला. आता हाच जेसन रॉय आयपीएल 2023 मध्ये खेळताना दिसणार आहे. कोलकाता नाईट रायडर्सने जेसन रॉयला आपल्या संघात सामील केले आहे.

जेसन रॉयला आयपीएल लिलावात कोणत्याही संघाने विकत घेतले नव्हते, परंतु या खेळाडूला आता केकेआरमध्ये प्रवेश मिळाला आहे. कोलकाता नाईट रायडर्सचा अष्टपैलू खेळाडू शाकिब अल हसन याने आयपीएलच्या या मोसमात न खेळण्याचा निर्णय घेतला आहे. यानंतर केकेआरने मोठा निर्णय घेत जेसन रॉयसोबत करार केला आहे. जेसन रॉयला 2.8 कोटी रुपयांना विकत घेतले आहे.

8 मार्च रोजी जेसन रॉयने पेशावर जाल्मी विरुद्ध रावळपिंडीच्या खेळपट्टीवर शानदार शतक झळकावले होते. रॉय क्वेटा ग्लॅडिएटर्सकडून खेळत होता आणि सलामीवीराने 63 चेंडूत 145 धावा केल्या. रॉयचा स्ट्राईक रेट 230 पेक्षा जास्त होता आणि त्याच्या बॅटमधून 5 षटकार आणि 20 चौकार आले. त्याच्या झंझावाती खेळीच्या जोरावर क्वेटा संघाने 10 चेंडू आधीच 241 धावांचे लक्ष्य गाठले होते.

जेसन रॉयने गेल्या वर्षी आयपीएलमधून आपले नाव काढून घेतले होते. या खेळाडूला गुजरात टायटन्सने 2 कोटी रुपयांना खरेदी केले. हा खेळाडू 2017 मध्ये पहिल्यांदा आयपीएल खेळला आणि आतापर्यंत या स्पर्धेत रॉयने 13 सामन्यात 29.90 च्या सरासरीने 329 धावा केल्या आहेत. रॉय यांचा स्ट्राइक रेट 129 पेक्षा जास्त आहे.

तसे, रॉय हा या आकड्यापेक्षा खूप चांगला स्ट्रायकर आहे. या 32 वर्षीय फलंदाजाने 64 T20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये 1522 धावा केल्या आहेत, ज्यामध्ये त्याचा फलंदाजीचा स्ट्राइक रेट 137 पेक्षा जास्त आहे. रॉय सध्या रंगात आला आहे आणि त्यामुळेच कोलकाता नाईट रायडर्सने त्याच्यावर बाजी मारली आहे. आता रॉयला संधी मिळाल्यावर तो कशी कामगिरी करतो हे पाहावे लागेल.