IPL 2023 : क्रिकेटसाठी भालाफेक सोडणारा ऑस्ट्रेलियाचा ‘नीरज चोप्रा’, आयपीएलचा पगार 7.75 कोटी


असे अनेक क्रिकेटपटू आहेत, ज्यांनी इतर खेळापासून सुरुवात केली पण नंतर त्यांनी क्रिकेटमध्ये आपली कारकीर्द घडवली. असाच एक खेळाडू वेगवान गोलंदाज जोश हेझलवूड आहे जो क्रिकेटर होण्यापूर्वी भालाफेक करणारा होता. हा उजव्या हाताचा वेगवान गोलंदाज वयाच्या 15-16 वर्षापर्यंत भाला फेकत असे. त्याला हा खेळ खूप आवडायचा. आरसीबी पॉडकास्टमध्ये, हेझलवूडने खुलासा केला की तो स्वत:ला तंदुरुस्त ठेवण्यासाठी भाला फेकत असे पण नंतर त्याने या खेळाऐवजी क्रिकेटची निवड केली.

हेझलवूडने सांगितले की, मला भालाफेकमध्येही करिअर करण्याची संधी होती, पण त्याने क्रिकेटची निवड केली. त्याला क्रिकेट खूप आवडते आणि त्याला सांघिक खेळ जास्त आवडायचे. हॅझलवूडच्या मते, सांघिक खेळांमध्ये अपयश असतानाही आनंद साजरा करण्याची संधी असते कारण तुम्ही तुमच्या सहकारी खेळाडूंच्या आनंदात आनंदी असता, पण दुसरीकडे वैयक्तिक खेळ खूप कठीण असतात. कठीण प्रसंगी स्वतःला सांभाळणे कठीण असते.

जोश हेजलवुडचे क्रिकेटमध्ये मोठे नाव आहे. हा उजव्या हाताचा वेगवान गोलंदाज ग्लेन मॅकग्रासारख्या उत्कृष्ट लाईन-लेन्थसाठी ओळखला जातो. त्यामुळे हेजलवूडला आयपीएलमध्येही भरपूर पैसा मिळाला. गेल्या वर्षी रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूने या खेळाडूला 7.75 कोटी रुपयांना खरेदी केले होते. यावेळीही हेझलवूडला कायम ठेवण्यात आले आहे, मात्र हा खेळाडू दुखापतीमुळे एकही सामना खेळू शकला नाही. हेझलवूड या मोसमात कधी खेळणार हे अद्याप स्पष्ट झालेले नाही, पण बातमी अशी आहे की हा वेगवान गोलंदाज पूर्वार्धात क्वचितच पुनरागमन करू शकणार आहे.

आरसीबीने गेल्या वर्षी प्लेऑफमध्ये स्थान मिळवले होते. उजव्या हाताच्या वेगवान गोलंदाजाने गेल्या मोसमात 12 सामन्यांत 20 बळी घेतले होते. हेजलवूडने आयपीएलमध्ये 24 सामन्यात 32 विकेट घेतल्या आहेत. या मोसमातही फ्रँचायझी या खेळाडूची वाट पाहत आहेत. आम्ही तुम्हाला सांगतो की आरसीबीने या मोसमात फक्त एकच सामना खेळला आहे, ज्यामध्ये त्याने मुंबई इंडियन्सचा एकतर्फी पराभव केला होता. आता बंगळुरूचा संघ 6 एप्रिलला कोलकाता नाईट रायडर्सशी भिडणार आहे.