एलन मस्कने इंस्टाग्राम वापरणाऱ्यांना म्हटले मंदबुद्धी! मिळाले सडेतोड उत्तरझाले


आपल्या बेताल वक्तव्यांमुळे एलन मस्क कायम चर्चेत राहतात. सध्या त्यांनी इन्स्टाग्राम युजर्सबाबत एक विधान केले आहे. त्यामुळे इंस्टाग्राम यूजर्स संतापले आहेत. खरं तर, एलन मस्कने इंस्टाग्राम वापरकर्त्यांना एक प्रकारे मतिमंद म्हटले आहे. इंस्टाग्राम चालवणाऱ्या युजर्सची आयक्यू लेव्हल 100 च्या खाली असल्याचे त्यांनी व्यंगात्मकपणे म्हटले. कोणत्याही बंधनाशिवाय मेटा कंपनीशी करार करण्याची प्रक्रिया सुरू असल्याची टीका त्यांनी केली आहे.

मस्क यांनी ट्विट केले की, इंस्टाग्रामवर खाते तयार करण्यासाठी 100 IQ पातळीची कमाल मर्यादा असली पाहिजे. तथापि, इंस्टाग्राम वापरकर्त्यांनी एलन मस्कची शाळा घेताना, ट्विटरवर किती लोकांची बुद्ध्यांक पातळी 100 च्या खाली आहे याचा शोध घेतला. तसेच, आयक्यूच्या आधारावर निळ्या रंगाचे सबस्क्रिप्शन दिले जात आहे.

मानवी बुद्धिमत्ता मानक चाचण्यांद्वारे मोजली जाते, हे स्पष्ट करा. या परीक्षेत वेगवेगळे लोक वेगवेगळे गुण मिळवतात. कोणत्याही व्यक्तीचे ज्ञान, शिकणे आणि विचार यांच्या आधारे IQ पातळी ठरवली जाते. समजावून सांगा की ज्यांची आयक्यू पातळी 100 पेक्षा कमी आहे त्यांना सरासरी बुद्धिमान मानले जाते. तर 130 च्या वर बुद्ध्यांक पातळी असलेले लोक बुद्धिमान मानले जातात.

तसे, एलन मस्कने इंस्टाग्रामवर निशाणा साधण्याची ही पहिलीच वेळ नाही. यापूर्वी एलन मस्क यांनी दावा केला आहे की, इन्स्टाग्राममुळे मोठ्या संख्येने लोक डिप्रेशनने त्रस्त आहेत. तसेच इन्स्टाग्राममुळे लोक संतापल्याचा दावा केला जात होता. मस्कवर विश्वास ठेवला तर ट्विटरबाबत लोकांना राग येत नाही, उलट दिवसभर लोकांना आनंद वाटतो.