IPL 2023 : आणखी फक्त 8 धावा… एमएस धोनी चेपॉकमध्ये करेल खास विक्रम


आयपीएलच्या इतिहासात चेन्नई सुपर किंग्जच्या तुलनेत क्वचितच कोणत्याही संघाचे चाहते आहेत. हा संघ कुठेही गेला, तरी त्याचे चाहते उपस्थित असतात. IPL-2023 मध्ये चेन्नईने पहिला सामना विद्यमान विजेत्या गुजरात टायटन्स विरुद्ध खेळला. या सामन्यातही अहमदाबादच्या नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर चेन्नईच्या चाहत्यांची गर्दी होती. आता हा संघ त्यांच्या घरच्या चेपॉकमध्ये उतरणार असून पुन्हा एकदा चेन्नईचे चाहते या संघाचा जयजयकार करताना दिसणार आहेत. कर्णधार महेंद्रसिंग धोनी या संघाच्या फॅन फॉलोइंगचे एक मोठे कारण आहे. चेन्नईला आपला पुढचा सामना घरच्या मैदानावर लखनौ सुपर जायंट्सविरुद्ध खेळायचा आहे आणि या सामन्यात धोनी एक विक्रम रचून त्याच्या चाहत्यांना नाचण्याची आणखी एक संधी देऊ शकतो.

धोनीच्या नेतृत्वाखाली चेन्नई सुपर किंग्जने चार वेळा आयपीएलचे विजेतेपद पटकावले आहे. हा संघ 2019 नंतर प्रथमच चाहत्यांसमोर खेळणार आहे. आतापर्यंत, कोविडमुळे, आयपीएल निवडक मैदानांवर आयोजित केले जात होते. अशा परिस्थितीत चेन्नईच्या चाहत्यांसमोर घरवापसी होणार आहे. त्यामुळे या सामन्यातील वातावरण पाहण्यासारखे असेल.

चेन्नई संघाला पहिल्याच सामन्यात गुजरातकडून पराभव स्वीकारावा लागला होता. पण हा संघ आता लखनौला घरच्या मैदानावर पराभूत करण्यासाठी उत्सुक असेल. या सामन्यात धोनी एका बाबतीत विराटची बरोबरी करू शकतो. धोनीने आठ धावा केल्या, तर तो विराटसोबत खास यादीत सामील होईल. धोनी हा आयपीएलमध्ये सर्वाधिक खेळणारा खेळाडू आहे. धोनी आठ धावा केल्यानंतर आयपीएलमध्ये 5 हजार धावा पूर्ण करणारा फलंदाज ठरणार आहे. आतापर्यंत केवळ सहा फलंदाजांनी आयपीएलमध्ये 5000 हून अधिक धावा केल्या असून धोनीने हे काम केले, तर तो सातवा फलंदाज ठरेल. धोनीच्या सध्या 235 IPL सामन्यात 4992 धावा आहेत.

धोनीपूर्वी विराट कोहली, शिखर धवन, डेव्हिड वॉर्नर, रोहित शर्मा, सुरेश रैना, एबी डिव्हिलियर्स यांनी आयपीएलमध्ये 5000 हून अधिक धावा केल्या आहेत. धोनीने 5000 धावा केल्या तर असे करणारा तो पाचवा भारतीय ठरेल.

आयपीएलमध्ये सर्वाधिक धावा करणाऱ्या फलंदाजांमध्ये विराट कोहली पहिल्या क्रमांकावर आहे. त्याने धोनीपेक्षा कमी सामने खेळले आहेत पण त्याच्यापेक्षा जास्त धावा केल्या आहेत. कोहलीने 224 सामन्यांमध्ये 6706 धावा केल्या आहेत ज्यात 5 शतके आणि 45 अर्धशतकांचा समावेश आहे. कोहलीने रविवारीच मुंबईविरुद्ध उत्कृष्ट खेळी खेळली आणि रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूला जिंकून दिले.विराटने मुंबईविरुद्ध 49 चेंडूंत नाबाद 82 धावा केल्या होत्या, त्यात सहा चौकार आणि पाच षटकार खेचले होते.