CSK vs LSG : 7 षटकार, 8 चौकार, 43 चेंडूत 105 धावा… धोनीच्या ‘भीती’ने बदलणार लखनौचा संघ!


लखनौ सुपरजायंट्सने आयपीएल 2023 मधील त्यांच्या मोहिमेला शानदार विजयासह सुरुवात केली आहे. या संघाने 1 एप्रिल रोजी दिल्ली कॅपिटल्सविरुद्ध 50 धावांनी मोठा विजय मिळवला. आता या संघाची स्पर्धा चेन्नई सुपर किंग्जशी आहे. चेन्नईचा बालेकिल्ला असलेल्या चेपॉकमध्ये सोमवारी ही टक्कर होणार आहे. जरी सहसा विजेता संघ आपल्या प्लेइंग इलेव्हनमध्ये कोणतेही बदल करत नाही, परंतु लखनौला असे करण्यास भाग पाडले जाऊ शकते आणि धोनी याचे कारण असू शकते.

लखनौ सुपरजायंट्सचा संघ त्यांच्या दुसऱ्या सामन्यात जयदेव उनाडकटला प्लेइंग इलेव्हनमधून बाहेर ठेवू शकतो, कारण धोनीचे आव्हान त्याच्यासमोर आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की, धोनीचा या गोलंदाजाविरुद्ध अप्रतिम रेकॉर्ड आहे आणि जर आपण पहिल्या सामन्याबद्दल बोललो तर तिथेही जयदेव उनाडकटची कामगिरी खूपच खराब होती.

धोनीने आयपीएलमध्ये जयदेव उनाडकट विरुद्ध 43 चेंडू खेळले आहेत, ज्यामध्ये त्याने 105 धावा केल्या आहेत. याचा अर्थ धोनीने 244.18 च्या स्ट्राईक रेटने धावा केल्या आहेत. धोनीने जयदेवविरुद्ध 8 चौकार आणि 7 षटकार मारले आहेत. लखनौने जयदेवला चेन्नईविरुद्ध मैदानात उतरवल्यास अडचणी येऊ शकतात, असे या आकडेवारीवरून दिसून येते. तसे, जयदेवला चेन्नईच्या खेळपट्टीवर मदत मिळू शकते, कारण तो हळू चेंडूंचा चांगला वापर करतो आणि चेन्नईच्या खेळपट्टीवर अशा चेंडूंवर धावा काढणे इतके सोपे नसते.

तसे, चेन्नई संघ आपल्या प्लेइंग इलेव्हनमध्येही बदल करू शकतो. गुजरात टायटन्सविरुद्ध, चेन्नईने तुषार देशपांडेचा प्रभावशाली खेळाडू म्हणून वापर केला आणि त्याने प्रति षटक १५.३० धावा दिल्या. या खेळाडूने 3.2 षटकात 51 धावा दिल्या होत्या. या कामगिरीनंतर लखनौविरुद्ध खेळणे त्याच्यासाठी कठीण आहे. त्याच्या जागी लेगस्पिनर प्रशांत सोळंकीला संधी दिली जाऊ शकते. चेपॉकच्या खेळपट्टीवर फिरकीपटू मोठी भूमिका बजावू शकतात. चेन्नईला हे चांगलेच ठाऊक आहे आणि कदाचित यामुळेच चेपॉकमधील या संघाची विजयाची टक्केवारी जवळपास 80 टक्के आहे.